TRUYỀN THÔNG Thu gom-phân loại-tái chế rác thải

1. katl

katl Tiểu học Thèm tắm mưa một trận cho đến ốm tưng bừng đi!!

Chào cả nhà!! :)>- Mình xin thay mặt cho những người phụ trách chiến dịch đầu tiên của toàn ver7 nói qua đôi lời về đề tài sắp tới của chúng mình :D:D:D

Hẳn sẽ không ít còn thắc mắc thu gom- phân loại là như thế nào vậy??? Thực ra nó cũng chẳng có gì to tát cả. Thu gom từ những đồ ta hay bỏ đi trong cuộc sống, trong gia đình như chai lọ nhựa, thủy tinh, giấy báo cũ, túi nilon.... mà những thứ đó vẫn hoàn toàn có thể sử dụng được. Ngoài ra chúng ta sẽ có một cuộc thu gom rác tại Hồ Gươm- trái tim của thủ đô Hà Nội ^^ trong tuần này. Mình vẫn còn nhớ cảm giác khi mình đi thu gom rác ở đây, xung quanh là bao nhiêu ánh mắt tò mò (lúc ấy cũng ngại) nhưng sau thấy là họ phải thán phục và thốt lên "À, sinh viên tình nguyện đấy!" Và dường như những người xung quanh cũng có ý thức hơn trong việc vứt rác đúng chỗ thì mình lại có 1 chút gì đó vui vui. Thế nên anh chị em đừng ngại ngần gì cả nhé và đăng kí tại link dưới đây ;) (1 ngừoi có thể đăng kí nhiều buổi nhé)
    https://docs.google.com/forms/d/1lwv5koxTRCSRmiTguo1jG1FAFTXGKpURrP2bkI-BLvs/edit?usp=drive_web#
    Thời gian tổng kết việc thu gom là vào chiều thứ 7 ngày 20/4

Còn về phần tái chế, từ những đồ thu gom được thì chúng ta sẽ tập trung lại làm đồ handmade >:D< Woahhhhh!!!! 1 cơ hội tốt để bạn thỏa sức đam mê sáng tạo, tự tin khoe cá tính với mỗi sản phẩm của riêng mình :-o :)>-b-)Chúng ta sẽ làm đồ handmade từ que kem, chai lọ, giấy báo cũ, túi nilon.... tóm lại là từ những gì thu gom được và mỗi trưởng nhóm sẽ phụ trách việc hướng dẫn các thành viên trong nhóm cách làm như thế nào. Công việc sẽ cực kì thú vị đấy .Thế nên mỗi nhóm cố lên nhé, biết đâu sau cơ hội này tài năng của bạn lại được khai quật và phát triển để toàn đại gia đình SM biết đến thì sao :">
    Mình thông báo luôn thời gian tổng kết việc làm đồ handmade là vào thứ 4 ngày 24/4 nhé.

Ngày 25/4 là tổng kết chiến dịch đầu tiên của ver7 rồi!!!! Ver7 ơi, cháy hết mình đi nào!!!! >:D<>:D<>:D<

• Like Like x 10
    Loading...