Teamwork Nhóm 2 - Có những ngày cùng nhau như thế

Discussion in 'THÀNH VIÊN' started by Nhóm 2 - Ver 11, 25/10/17.

1. Nhóm 2 - Ver 11

Nhóm 2 - Ver 11 Sơ sinh

IMG_2561.JPG IMG_2561.JPG IMG_2569.JPG Quỳnh Chew
    cập nhập nhật kí hành trình ngày 28/10/2017
    trước giờ G

một buổi sáng hà nội, 1 buổi sáng thật đẹp để ngủ nướng
    cũng chỉ vào h nữa thôi chương trình của team 2 ấp ủ bao ngày sẽ đc diễn ra(chả biết như thế nào nữa) nhưng dù buổi chiều nay hay chiều mai có ra sao đii nữa thì team mình đã có 1 buổi sáng thứ 7 tuyệt zời.
    một buổi sáng(1 khoảng thời gian k quá dài nhưng dường như đã làm chúng ta thêm yêu nhau hơn thì phải :))
    IMG_2587.JPG IMG_2588.JPG IMG_2607.JPG IMG_2619.JPG IMG_2621.JPG vậy đấy
    yêu thương quá mà
    mong là team sẽ có 1 buổi chiều thật tuyệt vời nhất để dù rằng ngày mai có xảy ra chuyện j thì mình cũng sẽ chẳng bao h hối tiếc vì ngày hôm nay
    forever love!!!
    nhân tiện là cả team cũng muốn gửi đến chị mentor những lời yêu thương vô bến bờ ạ
    love you
    team 2 cố lên

Attached Files:

• Like Like x 1
    1. Quỳnh Chew (Mộc)
      Nhóm 2 - Ver 11 bao nhiêu ảnh đẹp sao lấy cái ảnh mặt t như kia :((:((:((

2. Nhóm 2 - Ver 11
      đó là những lời yêu thương chân thành nhất ạ

3. Quỳnh Chew (Mộc)
  2. Nhóm 2 - Ver 11

Nhóm 2 - Ver 11 Sơ sinh

Kết thúc chưa nhỉ mọi người? Chả phải đâu! Chỉ là bắt đầu một hành trình mới thôi!
    10 ngày mà như nhắm mắt 1 cái mở mắt ra ...hết mất rồi.
    10 ngày ... dường như ngắn quá...
    10 ngày...7 con người đã gặp được nhau...đã tìm thấy những điều thật quá là quý giá...
    Chị mentor thân yêu đã từng nói :"Nhóm có 6 đứa với nhau, giống như là mỗi đứa một màu vậy, khác nhau hẳn luôn. Bởi vậy mà đã từng mong qua teamwork tụi nó mỗi đứa đều tìm thấy điều gì đó cho riêng mình."
    thực sự là qua teamwork mỗi đứa đã tìm thấy1 phần của chính mình và những thứ quá đỗi quý giá
    vs team 2, đó là những những tiếng cười vang cả trời xanh: những câu nói quá chi là nhạt nhẽo; đó cũng là những lần đợi nhau trong mỏi mòn, vô vọng;là những âm báo tin nhắn lúc 3, 4 h sáng của những người TRƯỞNG THÀNH; Là những lúc 10h đêm rồi vẫn bám lấy nhau k chịu buông tha...
    10 ngày vui có, buồn có, cũng nhiều lúc thấy nản, bế tắc , thậm chí là đến phút cuối rồi cũng mà...
    chắn chắn là cả team chưa ai cũng thấy thiếu , chưa trọn vẹn, thậm chi là thất vọng vì bản thân mình chưa cố gắng hết sức :(( nhưng đời mà chả có j là trọn vẹn cả, quan trọng là sống hết mình để rồi đến ngày mai khi lại khi nhìn lại ta sẽ vẫn mỉm cười và tự nhủ vs bản thân "mình đã lựa chọn đúng mà"
    nói về hành trình của những trang sách, đó chính là điều mà mình tiếc nhất khi những ngày qua mình đã k làm đc j nhiều, bao lâu qua mình đã quá hạn chế trong nhìn nhận, trong suy nghĩ...
    nhân đây thì thay mặt cả team muốn nhắn nhủ vài lời yêu thương đến chị mentor Quỳnh Chew , chúng em love you so much,chúng em thanks you so much; biết là chị cũng rất buồn .... mong rằng tương lai gần chị sẽ k đánh trượt bất kỳ ai trong team, mong rằng cả team sẽ k ai ngừng buông tha cho chị nhé
    cũng mong rằng team 2 sẽ mãi nhớ rằng
    CÓ NHỮNG NGÀY CÙNG NHAU NHƯ THẾ
    LOVE YOU!!!
    gửi đến moij người
    Người mong manh nhất team

• Like Like x 1
    1. Bao Cát
      Ui team này đông đủ quá...
      :0002043B:

2. Quỳnh Chew (Mộc)
      Dear người mong manh nhất team
      Chị có buồn gì đâu. Thề đấy

3. Nhóm 2 - Ver 11

Nhóm 2 - Ver 11 Sơ sinh

Gửi cậu của tớ,
    Cậu ơi, hôm nay tớ buồn nhưng tớ thấy nỗi buồn ngày hôm nay của tớ thật đẹp, nó không giống như những nỗi buồn tớ đã từng trải qua. Cả ngày hôm nay bọn tớ chạy dự án, mọi người đều cố gắng nhưng kết quả không như mong muốn. Các em buồn, tớ cũng buồn. Bọn tớ đã cố gắng chuẩn bị tốt nhất, mong rằng sẽ có một ngày cùng các em thật ý nghĩa như buổi trước bọn tớ đã làm. Tớ dậy rất sớm để cùng mọi người đi làm quà, rồi đóng kịch. Nhưng cậu biết đấy, chương trình mà, có nhiều thứ bọn tớ không kiểm soát hết được, mặc dù chỉ là một chương trình nhỏ xíu thôi. Mọi thứ không diễn ra như những gì bọn tớ nghĩ nên t buồn rồi hụt hẫng lắm. Mọi người sau đó định đi chơi với nhau nữa nhưng rồi có việc bận nên cũng bị huỷ luôn. Tớ cùng một chị nữa trong nhóm không biết nên hai chị em vẫn ra bờ hồ chơi. T ngắm nhìn mọi thứ, rồi tự nhiên t thấy Hà Nội hôm nay sao đẹp thế. Cây cũng đẹp, mặt hồ cũng đẹp, tháp rùa cũng đẹp, nó bình yên quá c à, mặc cho xung quanh vẫn rất nhiều người đi lại. Hình như lâu rồi t chưa được ngắm nhìn nó thật kĩ như thế.
    Tớ bắt đầu nhìn lại những gì bọn tớ đã trải qua trong 10 ngày qua. Bọn tớ đã làm tốt mà nhỉ? Team của tớ rất đoàn kết, ai cũng nhiệt tình với công việc hết í. Bọn tớ vẫn như thế, 6 người cùng nhau cho đến ngày cuối cùng. Kể cả ngày hôm nay bọn tớ làm chưa tốt nhưng tớ nhìn thấy những cố gắng của từng người trong suốt 10 ngày qua. Thất bại thì sao chứ? Khó khăn thì sao chứ? Chẳng phải chính tớ đã nói với cậu rằng chình những khó khăn và thất bại mới làm chúng ta trưởng thành hay sao. Nếu ngày hôm nay bọn tớ làm tốt thì có thể sẽ không có nhiều bài học để lại cho ngày mai nữa. Rồi người ta sẽ ngủ quên trên chiến thắng giống như tớ đã từng đó thôi. Cái tớ mong đợi nhất chẳng phải đã có rồi sao, sao tớ lại phải kỳ vọng vào kết quả nhiều như thế c nhỉ? Vòng teamwork mà, có nghĩa là mọi người học cách làm việc cùng nhau, cùng đi và cùng cảm nhận. Tất cả những điều đó bọn tớ đã làm được cùng nhau rồi mà. Ngày mai bọn tớ phỏng vấn vòng cuối, dù kết quả thế nào t vẫn quyết định ở lại. Tớ hỏi chị '' Nếu bị loại, chị có làm CTV để đi tiếp không? Chị bảo có, phải đi chứ. Thế thì còn lo gì nữa c nhỉ, tớ cũng thế nên 2 chị em vẫn sẽ tiếp tục cùng nhau.
    Tự nhiên đi bộ rồi tâm sự cùng chị, tớ lại nhớ đến cậu. Nhớ những ngày hai đứa đi bộ rong ruổi khắp thành phố. T buồn, c đi cùng tớ. Hai đứa cứ đi mãi như thế cho đến khi mệt nhoài thì về. Nhớ cả ngày mình tâm sự thâu đêm suốt sáng mãi không chán. Hôm trước c đi chơi xa với đội CTXH về, c bảo kể t nghe rồi khi nào về TH đưa t đi chơi. T hỏi c tại sao lại tham gia đội CTXH? C bảo còn thấy ý nghĩa thì c còn làm thôi. Ừ nhỉ, tớ cũng muốn đi cùng Sông Mã, ngày nào còn thấy ý nghĩa thì t còn làm thôi. Sao mình cứ phải đặt nhiều kì vọng vào nó làm gì cho mệt. Hà Nội không có cậu vẫn có những người bạn mà Sông Mã mang đến sẵn sàng rong ruổi cùng tớ đó thôi.
    Chả hiểu sao lần nào đi chơi về cũng gặp sự cố. T với chị chờ xe bus gần 1 tiếng mà không có, gọi grab mãi mới được. Giống như hồi xưa 2 đứa đèo nhau trên cái xe đạp, cứ đi xa là bị thủng xăm ấy :)). Vừa về đến nhà tự nhiên thấy c gửi bài '' because you live'', mình như có thần giao cách cảm ấy, lần nào t buồn kiểu gì c cũng nhắn tin hoặc gọi điện. Cảm ơn cậu vì đã nuôi dưỡng tâm hồn tớ.
    T muốn được trưởng thành cùng cậu <3
    T muốn được trưởng thành cùng Sông Mã <3

• Like Like x 1
    1. Bao Cát
      uiii, tự nhiên thấy ở đâu cũng có vết răng của mình, nhưng nhóm anyf chịu khó viết, cả viết hay quá, ko cmt ko chịu được ý
      :0002043B:

2. Cua
      Đâu t cũng thấy m thế Bao Cát

3. Bao Cát
      m nói thế t lại buồn, kể từ mai lại ko còn thấy t trên forum nữa, đêm đến m sẽ cô đơn đó :)>-:)>-:)>-

4. Quỳnh Chew (Mộc)
      Nó khoe phát là mình phải lên hóng hớt luôn :">
      Đó, như này cơ mà. Chị biết chị không nhìn nhầm mà :3

5. Huyền Trần
      nhóm này chăm viết vch :3 thích thế :3

4. Nhóm 2 - Ver 11

Nhóm 2 - Ver 11 Sơ sinh

Gửi mấy đứa,
    Hôm nay bọn em cảm thấy thế nào? Chả hiểu sao chị không thấy buồn về việc loại hay đậu nữa. Không phải bởi vì chị nghĩ là chị sẽ đậu đâu. Thấy mấy bạn nhóm khác khóc rồi buồn nhiều lắm, còn mọi người nhóm mình vẫn thế, tự nhiên chị lại thấy yên tâm. Chị thực sự rất vui vì được đi cùng bọn em đến ngày hôm nay, kể cả khi có những điều bọn mình làm chưa tốt. Nếu ai đó hỏi chị có nuối tiếc điều gì trong 10 ngày qua không? Thì câu trả lời của chị chắc chắn là Không. Chị không biết mấy đứa có nghĩ giống chị không, nhưng cái cảm giác khi làm xong 1 công việc mà mình cảm thấy k còn gì để tiếc nuối nữa, chị thấy lòng thanh thản lắm. 10 ngày cùng bọn em chị cảm thấy giống như 1 sự khởi đầu đầy năng lượng cho hành trình sắp tới của mình. Nhóm mình mỗi đứa 1 màu nhưng hoà lại với nhau thì nó hợp lắm. Chị không thể nói là chị thân với bọn em như những người bạn chị đã thân và tin trong nhiều năm được. Nhưng ở cạnh bọn em chị thấy lòng rất nhẹ nhõm và vui, không phải gắng gượng chút nào. Sáng nay chị đọc được cái này mà thấy vui quá : “Có bao giờ em thấy thanh thản hoàn toàn khi ở bên cạnh một ai đó không? Tức là những điều khác thật ra cũng chẳng còn quan trọng nữa. Quán cà phê ồn ào và xấu xí, trời nắng hay mưa, đi bộ hay đi xe, bên hồ nước hay trên rừng, thế nào cũng được. Em có thể im lặng cả ngày dài, và người ấy vẫn nghe được. Nếu có lúc nào em đã cảm thấy như thế, thì đừng bao giờ rời xa người đó, vì bất kỳ lý do gì. Đừng rời xa - có nghĩa là đừng quên lãng, đừng phai nhạt, có mặt khi cần, và chờ đợi nếu phải thế''. Chị muốn sống không kì vọng vào bất kì điều gì, vì vậy chị chẳng hi vọng sẽ cùng bọn em đi mãi được. Nhưng chị thực sự mong rằng nếu mình có tình cảm dành cho nhau thì dù là thành viên hay CTV đi nữa, mình vẫn sẽ tiếp tục đi cùng nhau. Về nhà, chị thấy hối hận vì chưa khoe được nhiều với cả thế giới về team của mình lắm. Thu là cái đứa mỏng manh nhất hội, lại nhiệt tình nữa. Chị cưng em lắm đó. Lúc nào cũng đến đúng giờ, chị nhờ gì cũng giúp. Chị còn thích đi xe máy với em nữa đó, tại em không đi chậm bao giờ ^^. Phượng là cái đứa hài nhất hội. Độ ngây thơ không ai bằng. Gói quà lại đẹp nữa. 7h sáng đã lặn lội từ KTQD sang tận chùa láng đón chị đi tìm địa điểm. Chị hỏi nó có vất vả lắm không thì nó bảo '' mỗi người một tí,bọn mình cùng nhau hoàn thành công việc''. Đọc tin em nhắn mà chị cứ nhìn máy tính rồi tự cươì một mình. Không phải đứa nào cũng tự nhận việc như mày đâu. Chị cũng từng làm việc nhóm ở trường rồi, đợt làm cùng với mấy anh chị cứ ỉ lại việc, lầy lội, chị ghét lắm. À mà nhớ tiếp tục luyện ''n'', ''l'' để có người yêu nữa nha ^^. Thuỷ là cái đứa nhìn thì hiền lành, nữ tính mà hài không kém gì Phượng. Nói câu đâu là mn lại cười câu đó. Chị thấy em phù hợp với việc dìm khác ng khác lắm đó ^^. Đựơc cái rất giỏi nịnh mọi người nữa, cái này chị thích nè ^^. Chị thấy Thuỷ làm việc rất tử tế, đâu ra đó chứ không làm mà bỏ việc giữa chừng. Còn về Minh, chị thấy em cũng chịu khó hoàn thành công việc được giao nhưng chưa chủ động trong công việc lắm. Cũng có thể vì phải học nhiều với còn bận tâm nhiều thứ khác nữa. Nhưng mình là con trai mà, một khi đã làm thì phải có trách nhiệm, không được bỏ cuộc giữa chừng.
    Nói thật lòng, chị thấy chị Tâm ( điệp viên 007) là làm việc vô trách nhiệm nhất =)). Hôm đầu tiên kết bạn với chị, chị bảo c ơi lập nhóm rồi add t vào với nhé mà không thấy nói gì, im luôn. Người gì đâu lớn nhất đội mà lại thế. Đã thế lúc lên lịch hẹn thì rất nhiệt tình. Chị đã cố gắng sắp xếp để chị ấy có thể đi đc rồi thế mà lại k đến mà cũng không báo gì luôn. Chị gọi điện thì bảo bị tai nan. Mà nói thật lúc đó chị không tin. Chỉ nghĩ là viện cớ thôi. Hôm thứ 2 giao việc thì không chịu làm, đi họp thì đc 10p rồi bỏ về. Công việc 1 đường lại làm 1 nẻo, bảo trong bệnh viện chăm bạn. Hì hì, lúc đó chị cũng không tin lắm mà có tin thì chị cũng không thích việc vô trách nhiệm như thế. Chỉ đc mỗi cái là được các em khen có ý tưởng hay thôi=))
    Đó, tình cảm của chị chỉ có bấy nhiêu đó thôi, đã yêu rồi thì CTV hay thành viên cũng đâu có quan trọng nhỉ! Bọn mình vẫn là cùng một đội mà.
    Chị yêu mấy đứa nhiều lắm, bây giờ thôi. Ngày mai còn yêu không thì chị cũng không biết. Chị mong rằng có thể cùng bọn em trưởng thành trong những năm tháng tuổi 20 đẹp nhất.
    Yêu và tin <3
    P/s: Chị Quỳnh ơi, bọn em yêu chị nhiều lắm. Đối với em, chị mang lại cảm giác gì đó rất thật, không màu mè hoa lá cành gì hết. Ở bên chị, bọn em cảm thất rất thoải mái nên sau này sẽ còn bám lấy chị dài dài ^^

1. Lee
      Hôm nay em đã đến đây quá sớm sao =)) mấy bà già náo loạn forum đi đâu hết ròi ;;) con lợn Quỳnh thích thế :-*

2. Quỳnh Chew (Mộc)
      Xúc động rớt nước mũi 8-}
      Đang không biết nói gì :v
      Thôi, theo chân ngôn của nhóm mình nhé "Tình cảm là để trong lòng" :P