Sông Mã chảy vào tim

Discussion in 'TÂM SỰ SÔNG MÃ' started by cỏ 3 lá, 9/5/11.

1. cỏ 3 lá

cỏ 3 lá Trung học cơ sở

ngày hôm qua có lẽ là ngày mà mình không thể nào quên.chỉ trong thời gian một ngày nhưng "ngày vui cho em" đã để lại cho mình những trải nghiệm mới về cuộc sống và hơn hết cho mình hiểu thế nào là một gia đình tình nguyện.mình cảm thấy tự hào khi được đọc câu khẩu hiệu của sông Mã:
    "Chúng ta là ai:chúng ta là sông Mã
    Chúng ta làm gì:chúng ta làm tình nguyện
    Chúng ta mặc gì:chúng ta mặc áo xanh".
    được tự hào khi được mặc trên mình màu áo xanh.và cũng có lúc thật vui khi mọi người hỏi mình"em tham gia tình nguyện với đội tình nguyện nào".những niềm vui dù rất nhỏ bé thôi nhưng cũng khiến cho mình biết rằng sông Mã chính là gia đình thứ hai của mình.mà trong gia đình đó có rất nhiều những người bạn,người anh,người chị luôn quan tâm và giúp đỡ đến mình.
    quả thật ngày hôm qua cũng là ngày rất đặc biệt với mình khi là ngày sinh nhật mình.có lẽ đó là sinh nhật mà mình nhận được nhiều lời chúc nhất từ trước đến giờ.cảm động :đó chính là từ duy nhất có thể dùng để nói lên cảm xúc của mình.cảm ơn tất cả mọi người vì đã cho em,cho tớ có được những khoảnh khắc tuyệt vời như vậy.trước đây mình chưa bao giờ nói lời "yêu" với ai ngoài gia đình của mình nhưng bây giờ mình đã xuất hiện một tình yêu.đó chính là tình yêu với sông Mã.Phải làm sao bây giờ???chỉ biết nói với mọi người một câu thôi "em yêu tất cả mọi người".

• Like Like x 7
    Loading...
  2. ducthangbk

ducthangbk Trung học phổ thông Đùa đâu chứ, có mỗi cái tk của mình là ko đổi được chữ ký thì phải :v

Phải hô thế này mới phải (v2)
    Chúng ta là: Siêu nhân
    Chúng ta làm gì: Bảo vệ trái đất
    Chúng ta mặc gì: Quần ấy màu đỏ
    :D

3. StrawhatCK

StrawhatCK Đại học Everything happen for reasons!

Sai lần 1:
    Các bạn ơi: ơiiiiiiii
    Chúng ta là: Sông Mã
    Chúng ta làm: Tình Nguyện
    Chúng ta mặc: Áo xanh
    :) đây là nguyên văn e nhé ^^~

4. StrawhatCK

StrawhatCK Đại học Everything happen for reasons!

Sai lần 2:
    Các bạn ơi: ơiiiiiii
    Chúng ta là: Siêu Nhân
    Chúng ta làm gì: Bảo vệ Trái Đất
    Chúng ta mặc gì: Quần siêu nhân màu đỏ
    :))
    Các bạn trẻ làm tôi thất vọng quá :-<

5. waterlily

waterlily Đại học "Thả rồi mây bay đi mãi / Ngày mai chẳng là hôm qua"

Một sinh nhật thật ý nghĩa phải không muội. Chiến dịch diễn ra đúng ngày sinh nhật. Cháy hết mình, đổi những mồ hôi và mệt mỏi để được những nụ cười trẻ thơ và nụ cười của chính mình nữa- còn gì có thể đẹp hơn như thế. Chúc mừng muội vì đã có một sinh nhật thực sự đáng nhớ nhé. Tỉ mà có thể có 1 sinh nhật như vậy chắc tỉ cũng sẽ vui và hạnh phúc lắm. Yêu muội nhiều! :x