SM Confession

Discussion in 'TÂM SỰ SÔNG MÃ' started by SM Confession, 4/2/16.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. bé Ỉn

bé Ỉn Trung học phổ thông 5 năm nữa... chúng ta sẽ đi cùng nhau một MHX ... kiếm thật nhiều tiền, bỏ việc rồi đi. Nhé!

Nhớ lần biết đỗ vào cấp 3 cách đây 4 năm trước, cả đám 7 đứa bạn chí cốt đạp xe lên thị trấn mua sách giáo khoa như thường lệ. Hồi đấy khoái lắm, chỉ muốn vào năm học luôn thôi tại lớn rồi học cấp 3 rồi mà lị, chạy đi mua sách ngay lúc người ta còn chưa nhập đủ về, thiếu tùm lum quyển này quyển nọ :v. Thế là nguyên hè năm đó lượn lờ hiệu sách không biết bao nhiêu lần để mua cho đủ. Và cái lần định mệnh ấy, lần cuối cùng tới săn quyển bài tập toán thần thánh vì mất công đạp xe mấy cây số nên ngó ngang thêm vài quyển khác. Và quyển sách đầu tiên mình có trong đời là Đắc Nhân Tâm. Không hiểu vì sao lúc đó lại chọn cuốn này luôn. Mãi sau mua nhiều mới biết nó là sách giả cơ :v. Cũng chính cái lúc đọc cuốn sách đó thì được dịp tiếp xúc với cô giáo tiếng anh lớp 10, cô thích đọc sách và có cả một tủ sách to trong nhà. Biết mình mới đọc cô cho mượn cuốn " Tôi là Bêtô ". Và thời điểm đọc xong cuốn đó chính là lúc mình bắt đầu tình yêu với sách... Mãi sau tới lớp 11, 12 cũng nhờ chuyện mượn sách từ cô mà cả đám học sinh nói chuyện về sách, truyền tay nhau sách diễn ra hàng ngày luôn. Đến bây giờ, tới lúc lên đại học rồi thỉnh thoảng ngồi nói chuyện với mấy đứa bạn tụi nó vẫn kể tao đọc cuốn này cuốn kia, hay ra sao. Một thói quen, sở thích được bắt nguồn từ người thầy để chúng nó gắn kết với nhau bằng những kỉ niệm một thời cấp 3, bằng những điều tốt đẹp trong tương lai. Giờ được tham gia Sông Mã mấy hình ảnh hồi đó ùa về sống động ghê gớm :3. Mình tin rằng các em nhỏ cũng sẽ có được niềm vui như vậy từ thư viện từ các thầy cô Sông Mã!
    <3
    ( # kể lan man )
    Gửi tặng cô giáo, mấy đứa bạn, anh chị và mấy đứa nhỏ !

Link cfs tại: https://forms.gle/aRkBW6fQwj2qiEdX6

• Like Like x 2
    • Love Love x 1
  2. bé Ỉn

bé Ỉn Trung học phổ thông 5 năm nữa... chúng ta sẽ đi cùng nhau một MHX ... kiếm thật nhiều tiền, bỏ việc rồi đi. Nhé!

Bọn mình bắt đầu mất kết nối với nhau là từ khi nào. Từ khi nào mà nhìn xung quanh c sẽ không còn thấy nhiều nữa, nhưng thứ c từng tin vào. Từ khi nào nhìn xung quanh c không còn thấy những sự chân thành đến thực sự từ sâu bên trong nữa. Từ khi nào mà những điều này đáng nhẽ là điều gắn kết chúng ta, lại là thứ khiến chúng ta xa nhau đến vậy. Từ khi nào mà c không còn quan tâm đến những điều đó nữa.

gửi chị,
    em đoán là chị sẽ không đọc được đâu, nhưng mà em cứ viết vậy. Dạo này, mà cũng lâu rồi, bọn mình chẳng nói chuyện gì với nhau. Dù là trước thì cũng nói ít thôi.
    Hạnh phúc nhe. Em vẫn luôn tin thế mà.
    Thương nhau tay nắm lấy bàn tay.

Minh!
    Chúc Minh hạnh phúc :))
    -----
    https://forum.tinhnguyensongma.org/threads/la-that-day-trai-tim-minh.1695/
    thấy cái này hay nên gửi đấy
    -----
    Hết rồi.

• Like Like x 3
    1. Mèo ú
      ai viết com phét sừn k có tâm gì cả :(( mình còn Fa bền vững lại chúc hp :((

2. bé Ỉn
      Hạnh phúc trên tất cả phương diện

3. Mèo ú
      đọc bài kia xong cảm giác mình là thất bại của tạo hóa , đáy cùng của xã hội đã trở lại

4. bé Ỉn
      Là sao Minh?

3. bé Ỉn

Tự dưng muốn viết gì đó cho đứa bạn của mình mặc dù biết là nó sẽ chẳng đọc đâu.
    Này! Dạo này chúng ta bơ nhau quá nhé. Không nói chuyện, không nhắn tin, không đi chơi.... T biết là lớn rồi mỗi đứa có một con đường theo đuổi của riêng mình. Nhưng ngày xưa chúng ta đã gắn bó với nhau đến thế cơ mà. T nhớ ngày ấy biết bao. T không có nhiều bạn, m là đứa thân nhất của t. Đến khi t nhận ra tình hình của chúng ta hiện giờ, t đã bị stress 1 thời gian, nhưng t không làm được gì cả, mọi thứ vẫn tồi tệ như thế!
    Sắp tới là MHX, mong rằng chúng ta hàn gắn lại được tình cảm sau 10 ngày ở Yên Bái nhé.
    Này có lẽ hơi khó nhưng sẽ cố gắng để thực hiện. Hãy cùng nhau mở lòng một lần nữa ở MHX này nhé.
    Với tao, mày vẫn mãi là người bạn thân nhất

mọi chuyện rồi sẽ (không) ổn thôi.
    xin lỗi.

• Love Love x 2
    • Like Like x 1
    1. mynguyenbg
      chẳng biết ai gửi bài hát trên... chỉ là m vô tình lướt qua rồi nghe.
      nhạc chị Lý hình như hay bỏ thêm chất liệu gì đó rất bình yên. cũng hơi hợp với tâm trạng bây giờ, nghe rồi lại thèm một thời gian biến đi đâu đấy, tìm về những miền xa xôi, có thể chẳng ai biết m cũng đc, vô lo vô nghĩ, và được làm nh gì m thích. nhưng quay về thực tại lại cảm thấy cám cảnh hiện giờ, phút thì bất lực mà cảm thấy não nề hơn là chút bình yên đáng yêu ban đầu.
      Lại nhảm rồi...

bé Ỉn likes this.
  4. bé Ỉn

Chúc mừng sinh nhật Ỉn!
    Chúc mừng sinh nhật Sứa!
    hai đứa cùng ngày sinh này, thích thế.

"hey hey bạn ơi đường dài xa xôi gặp lại nhau rồi thì cứ vui thôi"
    "mong sao quả đất vẫn tròn, vẫn còn nhớ đến, lại về gọi nhau"

gọi nhau

Ế nay mới để ý nè! Vô tâm quá.
    Mọi người có nhờ cfs mhx không ạ>?
    Nếu có thì đừng quên Link cfs tại: https://forms.gle/aRkBW6fQwj2qiEdX6 vẫn đang phục vụ nè!

• Like Like x 2
    • Love Love x 1
    1. mynguyenbg
      chúc mừng sinh nhật Ỉn (chắc muộn) hihi!

2. bé Ỉn
      mynguyenbg likes this.
  5. bé Ỉn

năm nay trên mùa hè xanh chẳng viết cái confession nào, vì chẳng biết viết gì hay là cho ai.
    dạo này tự nhiên lại thích Microwave, và thích nhiều bài của Quái Vật Tí Hon hơn ngày xưa.
    dạo này forum rất đông...
    dạo này có mấy suy nghĩ linh tinh cứ đang bám rễ trong đầu.
    thèm người.

...?

Chúc mừng sinh nhật Thôn Sông Mã!
    ---
    Gửi chúng ta (chúng cậu)
    Dù mọi thứ đã không pơ phệch như chúng ta tưởng tượng, dù có nhiều chuyện thế này thế kia, nhưng mà tớ thấy như vầy cũng không sao. Vì đã nói ra. Vì đã cám ơn. Vì đã bên cạnh nhau. Mọi chuyện sau này có chăng sẽ hơi khác đi, vì mình đã hiểu hơn, "biết" hơn. Nhưng mà tớ tin có những điều mãi mãi, là mình đã cùng nhau như thế nào, và sẽ còn cần nhau bằng cách này hay cách khác.​
    Người lớn vẫn hay ngại, nên thường hay ( tự) dối lòng.
    Chân thành.
    Thật lòng.
    Ôm.
    Thương.
    http://soundcloud.com/thu-n-minh/c-y-v-gi-th-nh-gi

nghe ở đâu đó bảo là buồn mà vẫn nói được chữ buồn thì chưa hẳn là đã buồn lắm đâu. Thế biết nói chữ gì?

Sông Mã không hoàn hảo. Sông Mã là tập hợp những mảnh ghép vụn vỡ.
    Sông Mã của mình vừa là một người bạn tri kỉ mà vừa như một người quen dễ hờn dễ dỗi. Sông Mã của chị là những khoảng trầm lặng lúc buồn lúc vui. Sông Mã của em lại là giây phút náo nhiệt bên tiếng đàn lời ca. Sông Mã của anh lại là từng chặng đường khúc khuỷu.
    Sông Mã không hoàn hảo. Phải! Bởi nó là sự tổng hòa của những mảnh vụn vỡ tìm về nương náu, chia sẻ cùng nhau những giờ phút khó khăn nhất trong cuộc đời. Hay là khám phá những miền đất xa xôi để hiểu hơn về con người và cuộc sống ngay trên chính nơi ta hay tự hào gọi là 'nhà'? Hay là bỏ qua cái tôi bớt một chút sang bên để cùng hành động vì mục tiêu chung?... Là gì cũng được. Chỉ là, chắc chắn một điều - Sông Mã - không - hoàn - hảo. Mình không kỳ vọng về một dòng sông tuyệt đẹp như lời kể của anh chị đi trước, cũng chẳng hy vọng mình sẽ làm nó trở nên tuyệt vời hơn. Mình chỉ thấy đơn giản bản thân cũng là một đứa không - hoàn - hảo, nên hai phần 'không hoàn hảo' của mình và Sông Mã sẽ bù đắp cho nhau, để học được nhiều hơn từ những người đồng đội, để cảm thấy mạnh mẽ và tự tin hơn khi đối mặt với bất cứ điều gì vô tình ập đến. Có lẽ vậy mà giờ này mình vẫn tặc lưỡi ngồi đây "Ừ thì thêm ngày nữa. Đi thêm quãng đường nữa" dù cho đã nhiều hơn một lần mình muốn rời đi. Thật. Vì nhiều lý do.
    Thế nên, bên nhau giờ phút nào thì cứ hãy sống hết mình và trân trọng những giờ phút đó. Chúng ta chẳng biết ngày mai sẽ ra sao, cớ gì cứ phải nghĩ lắm thế?

P.S: Nhân cái ngày đặc biệt của Thôn, mình chỉ tâm sự và nhắn nhủ thế thôi. Tới bản thân mình và tới từng thành viên của Sông Mã. Chúc Thôn tuổi mới mạnh khỏe nhé!

#IC: Nay mọi người chúc nhiều rồi, nhưng vẫn chúc Thôn Sinh nhật Vui vẻ nè, mãi hạnh phúc nhé Thôn! Cảm ơn Thôn vì tất cả

#20 bé Ỉn, 14/7/19
    Last edited: 23/9/19
    • Like Like x 2
    • Love Love x 2
Thread Status:
Not open for further replies.