TRUYỀN THÔNG Radio _ bước tiếp

Discussion in 'SM MEDIA' started by bé Ỉn, 6/9/18.

1. Metub

Metub Trung học phổ thông Kết thúc tháng 5 bà hai hàng nước mũi chảy ròng ròng ,,

RADIO nào, chúc cả nhà Trung Thu vui vẻ!!!

• Like Like x 3
    • Love Love x 2
    1. Cua
      Nghe mãi mới nhận ra giọng Tâm Cherry T.T sao lại Song Tâm hợp bích thế này :3

Rùa and k i t like this.
    2. k i t
      nghe bài hát đầu tiên vui mà buồn thế...

3. mynguyenbg
      ... Màu xanh không của riêng ai. Nhưng mỗi người lại thấy một màu xanh của riêng mình. :3 (đoạn thư chị HT gửi)

Cua likes this.
    4. bé Ỉn
      Kết hợp với giọng bà Tâm là toẹt....

2. bé Ỉn

bé Ỉn Trung học phổ thông 5 năm nữa... chúng ta sẽ đi cùng nhau một MHX ... kiếm thật nhiều tiền, bỏ việc rồi đi. Nhé!

Chuyên mục "Lá thư của tuần"<:-P

Đó là nhiều ngày sau số phát sóng đầu tiên, số đánh dấu sự trở lại. Đã có chút gì đó trong lòng, không rõ là gì cả, bởi cx phải khá lâu kể từ khi nhận được bức thư thứ nhất, mà vẫn chưa nhận được thêm một bức thư nèo:-s:-s:-s Đã từng rất hy vọng kể từ lúc nhận được lá thư đầu tiên, cảm giác rất yomost. :D

Đã có nhiều lúc nghĩ về hòm thư radio ngày xưa, hòm thư yêu thương radiosongma. Đã từng lân la hỏi nhiều anh chị để tìm được, vậy mà... Đã có nhiều lúc, nghĩ về hòm thư mới của Radio, cảm thấy nó thật đơn độc, khi mình để nó ở đó và chẳng thèm chăm sóc, vậy mà vẫn hy vọng nó có thể đem lại cho mình một cái gì đó. Xin lỗi m vì t đã không chịu thay đổi:((. Từ giờ t sẽ quan tâm m thật nhiều.

Vâng, và hòm thư yêu thương của radio Sông Mã. [email protected], nơi mà bạn có thể giãi bày tâm tư tình cảm, nói lên yêu thương đã giấu kín đến nay, hay là bạn đang bực mình buồn bực mà không tìm được nơi để hét lên thật to, thì hãy đến với [email protected]. Hoặc là bạn mong muốn có gì đó sẽ xuất hiện trên đài phát thanh Sông Mã thì hãy cứ tìm đến hòm thư yêu thương của chúng mình nhé!

Bức thư số phát sóng tuần trước, bức thư như đem lại hy vọng cho mình sau xuất ngày dài... Thư của chị Hạt Tiêu!
    Dành cho những ai chưa được nghe hoặc đã nghe và muốn nghe lại!

"Gửi đại gia đình Sờ Mờ,

Thú thực là đã rất rất lâu rồi em/tớ/chị không còn có mặt trong mỗi chiến dịch hay hành trình tới mỗi vùng đất của SM, chỉ lẳng lặng dõi theo qua các kênh truyền thông nhà mình và qua một số nguồn tin “lách” khác. Bỗng hôm qua ngồi mở lại một folder trong máy có tên là “ÁO XANH”, thế là một vùng trời màu xanh và những kí ức về những tháng ngày tuổi trẻ rong ruổi cùng đồng đội ùa về. Cứ thế bất giác tự nói với bản thân mình “Ôi sao hồi đó mà đã làm việc chuyên nghiệp vợi, SM thật là xịn”. Mỗi lúc xem lại những bức hình, những bài viết, những nội dung chương trình, những hồ sơ tài trợ là lại dâng trào một niềm tự hào t
    o bự. Đi đâu cũng kể về SM, đi đâu cũng tự hào về quãng xanh của tuổi trẻ mặc dù đã có đôi ba ngày phủ nhận điều đó.

Em/tớ/chị biết rằng rồi các bạn rồi mỗi người một con đường, một lựa chọn nhưng tin là ai cũng sẽ luôn tự hào về phần gốc rễ mà mình đã bén cùng. Vậy nên các bạn có quyền tự hào về những gì mình đã và đang làm để có thêm sức mạnh tiếp tục kết nối. Lâu rồi mới vào group FB nhà mình, thấy đã có 451 thành viên. Ừ thì hành trình dài cả thập kỉ cơ mà nhỉ, cảm ơn các thế hệ anh chị đã luôn ở đó để truyền lửa, cảm ơn các thế hệ bạn/em vẫn còn ở đây để viết tiếp những trang nhật kí xanh cho SM. Tin rằng mình sẽ còn đại lễ kỉ niệm 15, 20, 30, …, n năm nữa để cho các thế hệ già cỗi về dự cùng, hị hị.

À, lá thư này nhờ các bạn truyền thông gửi giùm em/tớ/chị tới một người anh đặc biệt của SM. Người mà ai cũng biết là ai đấy – anh Béc. Cảm ơn anh vì lúc nào cũng chứa trong cái bụng bự của mình một sự tâm huyết kì diệu để SM đi tiếp được tới tận bây giờ. Cảm ơn anh Béc đã luôn là trụ cột vững chắc để đàn em thơ tựa vào mỗi lúc nghiêng ngả nản lòng. Nói chung là anh Béc rất cừ!

Chỉ có vầy thôi, cảm ơn vì Radio vẫn còn tiếp tục. Chúc cả nhà sức khỏe vô biên để “hành quân” tiếp trên nhiều chặng đường xa hơn. Ôm ôm. À, mong trước Tết có cái dịp gì đấy cho anh xem xa xôi về đoàn tụ với nhé cả nhà!

Á có ai đoán được tui là ai chưa dợ? ahihi, là Hạt Tiêu Ver 7 nè. Tadaaaa.

Hẹn gặp lại cả nhà một ngày gần thật gần!

- Ngày phát mong muốn: Số mới nhất có nóng hổi nha bà con =)))

- Không cần ẩn danh đâu: Chị Tiêu cũng hám fame lắm.

- Quà tặng đi kèm: Nhờ Radio tặng cả nhà mình bài "Nơi ấy" (Của Hà Okio ấy nhé)

Gửi ngàn yêu thương <3

Hạt Tiêu. Ver 7"

Yêu thương

#7 bé Ỉn, 28/9/18
    Last edited: 28/9/18
    • Like Like x 5
    • Love Love x 5
    1. Quỳnh Chew (Mộc)
      Bảo lên like bài này đây hả? =))

2. Riv Nguyen
      hóa ra các bà già like là bị tuyên truyền à ₫ĐĐ

Changggg likes this.
    3. bé Ỉn
      Changggg likes this.
    4. Quỳnh Chew (Mộc)
  3. bé Ỉn

bé Ỉn Trung học phổ thông 5 năm nữa... chúng ta sẽ đi cùng nhau một MHX ... kiếm thật nhiều tiền, bỏ việc rồi đi. Nhé!

Chuyên mục "Quà tặng âm nhạc"!

Buổi tối hôm đó mấy chị em ngồi với nhau, âm mưu một chuyện gì đó. Rồi chị song sinh của mình chốt "cứ làm thế đi em, mình thích là được! =))=))=))=))=))"

Và, xin được thông báo với cả nhà một chút thay đổi nhỏ xinh trong chuyên mục Qùa tặng âm nhac của chúng mình! Thiết nghĩ 4 tiếng có lẽ là quá ít thành ra, chúng mình quyết định sẽ để mở hòm thư yêu thương 24/7 [email protected], sẽ trở thành nơi nhận quà tặng của mọi người dành cho mọi người. =))=))

Chúng mình sẽ phát sóng những món quà giữ trước 22h tối thứ 6 (trước ngày phát sóng vào thứ 7) nhé!

Nên là, dẫu đêm hay ngày, dẫu mưa hay nắng, nếu nhớ đến một người, nếu muốn tặng họ một bài hát mình đang nghe, hãy cứ tìm đến chúng minhf nhé!

Hòm thư yêu thương
    [email protected] !

:00020210::00020210::00020210::00020210::00020210:

• Like Like x 2
    • Don't Care Don't Care x 2
    • Laughing Laughing x 1
  4. Mèo ú

Mèo ú Trung học phổ thông One Love , one future

thế này radio ế lm

1. bé Ỉn
      Slogan của team "chỉ cần mình thích..."

Mèo ú and Metub like this.
  5. Metub

Metub Trung học phổ thông Kết thúc tháng 5 bà hai hàng nước mũi chảy ròng ròng ,,

Mời cả nhà thưởng thức số radio 13/10/18

#10 Metub, 13/10/18
    Last edited: 20/11/18
    • Like Like x 2