Post cho mọi người đọc ;))

Discussion in 'TÂM SỰ SÔNG MÃ' started by scorpius, 9/6/11.

1. scorpius

scorpius Trung học phổ thông

Gửi em ? cô bé đáng yêu của anh!!!!

Em hãy cho anh được gọi em như thế lần cuối vì anh biết những điều anh sắp nói ra đây thật sự là khủng khiếp đối với em?.Nhưng anh mong rằng em có thể kìm nén để đọc hết lá thư này của anh để em có thể hiểu được anh dù là một chút thôi?và anh biết anh cũng không thể nào?không hề có một chút tư cách gì để mong được em tha thứ?

Mấy ngày hôm nay thực sự là những ngày địa ngục đối với anh..Anh chẳng biết lúc này mình như thế nào và mình phải làm sao nữa?Mỗi lần đi trên đường,tình cờ bắt gặp những khuôn mặt rạng rỡ những nụ cười hồn nhiên trong sáng?anh lại nhớ tới em?Đã một tuần nay không gặp em,không trả lời tin nhắn của em và dường như anh đang cố gắng trốn chạy khỏi em?Anh biết anh thật ích kỉ khi đối xử như vậy với em..anh biết mình là một thằng hèn khi không dám đứng trước mặt và nói rõ sự thật với em?anh biết anh đã sai và sai quá nhiều em ạ?

Anh cứ dong duổi trên đường và vô định,anh chẳng biết mình sẽ đi về đâu và làm gì lúc này nữa?Không gian tĩnh lặng cứ xoáy sâu vào tâm trí như cười nhạo chế giễu anh?Anh bị như thế này cũng đáng lắm đúng không em?Anh lại đi và suy nghĩ.

Anh nhớ những chiều cùng em đi ngắm hoàng hôn..nhớ nụ cười trong veo của em?và anh sẽ luôn nhớ câu hỏi ngây ngô của em: ?Em có đáng yêu không????.Chưa từng và có lẽ sẽ chẳng còn có một cô gái nào hỏi anh câu hỏi như em?Anh chỉ biết nhìn em mỉm cười..vì hơn ai hết anh hiểu rằng em là cô gái đáng yêu nhất mà anh đã từng gặp?Em lại nhìn anh , đôi mắt to đen trong sáng của em như muốn nói: ? Anh thật ngốc..!?..Nhìn vào đôi mắt ấy,anh như bị cuốn hút,anh như quên hết đi mọi phiền muộn trên đời?.Mỗi lúc ở bên cạnh em anh luôn cảm thấy vui vẻ và ấm áp vì sự hồn nhiên ngây thơ trong sáng và không hề ưu tư của em.

Anh giật mình nhận ra.Giờ đây chỉ có anh với những cơn gió thổi qua làm anh tê tái?Phải! Anh thật ngu ngốc đúng không em?Anh đã không thương yêu em như những gì em đã dành cho anh?Và đáng ra anh không nên mang những vụn vặt đời thường đến bên em ,đáng ra anh không nên để em phải bận tâm quá nhiều vào anh như thế?Anh sợ , sợ rằng mình đã cướp đi sự hồn nhiên trong sáng của em và làm em tổn thương nhiều nhiều lắm.Anh thật sự không xứng đáng.

Và giờ đây anh chỉ xin em hãy đọc hết những dòng thư này của anh vì anh biết sẽ chẳng bao giờ anh còn được ?xin em? làm gì cho anh nữa.

Hai tháng trước,anh đã tình cờ gặp lại cô ấy ? mối tình đầu mà có lần anh đã từng kể với em.Quả thật suốt cả cuộc đời này anh cũng không thể ngờ rằng mình có thể gặp lại được cô ấy.Em biêt không.Cô ấy vẫn vậy ,chẳng hề thay đổi gì trong suốt ba năm qua.Nói chuyện với anh,cô ấy kể về những ngày mà anh và cô ấy cùng nhau đi tình nguyện?những ngày vất vả nhưng thật sự vui và ý nghĩa.Anh lại nhớ có lần mệt nhoài,cô ấy tựa vai anh ngồi nghỉ và nói: ?Chúng ta sẽ cùng nhau vượt qua chứ..?.Anh chẳng biết nói gì lại gật đầu?Đến giờ phút này,anh vẫn ngu ngốc khi nghĩ rằng câu nói đó chỉ đơn thuần nói về việc tình nguyện?Rồi?Về trường..lại học hành và thi tốt nghiệp.Cô ấy vẫn vui đùa với mọi người như chẳng có gì xảy ra?Anh lại nín lặng và chôn chặt tình cảm của mình ở trong lòng.Ngay cả ảnh chụp chung với cô ấy,anh cũng không dám cầm.

Bọn anh ra trường,chẳng có đứa nào đủ dũng cảm để xin nhau số điện thoại hay địa chỉ liên lạc?và bặt tin nhau từ đó....Đến hôm nay anh thực sự chẳng biết ông trời đang chơi trò gì với anh nữa.Cô ấy đưa ảnh cho anh xem?Anh không ngờ rằng cô ấy vẫn luôn giữ nó bên mình.Cô ấy nói..Ngày ấy thật ngốc khi không nói rõ tình cảm với anh , thật vớ vẩn khi nghĩ rằng con trai là người phải chủ động nói trước?Cô ấy vẫn làm thinh trước anh và chờ đợi?.Nhưng rồi?Cô ấy dời ghế nhà trường với tâm trạng như anh và quyết chôn chặt mối tình này ở trong lòng mãi mãi?.

Ba năm.Thời gian không quá dài nhưng đủ để quên một thứ gì đó.Nhưng cô ấy vẫn không quên.Gặp lại cô ấy mà anh thấy mình như kẻ tội đồ.Giờ đây,anh cảm thấy mình đã phụ lòng hai người con gái mà anh rất yêu thương?.
    Anh biết?anh đã rất ích kỉ khi chỉ quan tâm đến cảm xúc của riêng bản thân mình..Anh biết anh đã làm con tim em tan nát.

Nhưng giờ đây anh cảm thấy mình không thể dời xa cô ấy ? anh không thể để cơ hội lại vụt mất một lần nữa.Trước cô ấy,anh thật sự thấy mình là một người đàn ông.Cô ấy quá mỏng manh và cần anh che chở ?.Vì đôi khi em mạnh mẽ và lạc quan đến mức anh luôn muốn dựa vào vai em để tìm sự thanh thản , và anh cảm thấy mình thật yếu đuối trước em.Anh không thể là bờ vai vững chãi để em dựa vào những khi cần,anh không tin rằng mình có thể luôn mang lại nụ cười trên môi em?và anh không nghĩ rằng mình có đủ can đảm để bước đi mà không làm em phiền muộn.

Anh biết những gì anh nói ra sẽ chẳng còn nghĩa lí gì với em nữa.Nhưng anh thật sự yêu em?Không phải anh nói vậy để mong được em tha thứ?Anh sẽ mãi yêu cô bé hay cười hồn nhiên đáng yêu và trong sáng của anh?Anh sẽ mãi giữ hình bóng em trong tim anh như vậy?

Anh cầu chúc cho em sẽ tìm được người yêu em chân thành sẽ luôn mang lại nụ cười trên môi em?và sẽ không bao giờ phản bội em như anh.

Hãy để cho anh được mãi ngắm nhìn em vui cười và hạnh phúc em nhé?.Anh yêu em..

** bài viết này k phải do mình viết.cũng k phải là mình.nhưng thực sự k ngờ là lại có sự trùng hợp ngẫu nhiên giữa cách suy nghĩ , cư xử của anh chàng kia và mình :)) **

• Like Like x 5
    Loading...
  2. phuthuynho_0808

phuthuynho_0808 Tiểu học

Hix,đọc bài này sao thấy thương cô bé với câu hỏi "em có đáng yêu không" quá. Mình ghét cái kiểu con trai như thằng cha này. Em luôn cười không có nghĩa là em mạnh mẽ, em chỉ không muốn anh thấy em yếu đuối,để anh có thể luôn dựa vào vai em mỗi khi mệt mỏi mà thôi. Đừng nói rằng yêu em khi anh đã quyết định ra đi,nếu đã ra đi như thế tại sao lại phải xoáy sâu vào nỗi đau của người con gái ở lại. Hay nó như câu khẳng định rằng anh không muốn làm thế này đâu,không phải lỗi của anh,là do hoàn cảnh bắt buộc mà thôi. 'Anh không thể để cơ hội lại vụt mất 1 lần nữa". Thế chẳng hóa ra anh đến với em chỉ như một biện pháp thay thế,bây giờ người kia đã trở lại ,anh phải trở về bên cô ấy đây, bye em nhé. Mình thấy nó hèn hạ kiểu gì ấy.

• Like Like x 3
  3. scorpius

scorpius Trung học phổ thông

" thật khó để nói anh biết phải làm sao đây
    khi tình yêu anh ở giữa 2 ngả đường
    một người trao anh niềm tin.
    một người anh tro hi vọng
    con đường tình , tại sao lại rẽ đôi ?..."

khó nói lắm nhóc ạ :-<

4. quangquang

quangquang Trung học cơ sở

" anh phản bội em ... anh yêu em " . Nếu đã phản bội rồi thì còn nói những điều này chắc để em làm của để dành,sau này chán em kia rồi còn quay lại...Trên báo điện tử người ta nói,thời buổi bây giờ đàn ông càng xấu tính thì con gái càng mê,càng thích ... có lẽ vậy

5. trangcong

trangcong Tiểu học

Những câu chuyện... cứ để gió cuốn trôi đi.
    Lạc vào khoảng không vô định.
    Để không phải nhớ cũng không phải đau.
    Để cho nó mãi đẹp trong kí ức của ta.
    Tại sao mỗi lần nhói đau ta lại phải nhớ tới
    Bởi chính lòng ta vẫn khắc khoải 1 nỗi không yên.
    Những câu chuyện... nếu kể ra thì dài dài lắm
    Hãy cứ để nó tụt vào kí ức của thời gian....

Lặng 1 giờ ta sẽ có 1 phút để suy nghĩ
    Lặng 1 giây ta sẽ có 1 tích tắc yêu thương.

• Like Like x 2