Những lá thư trong chai

Discussion in 'TÂM SỰ SÔNG MÃ' started by o_ostar, 17/4/11.

1. Ken

Ken Trung học cơ sở

Cảm ơn cô nhóc đã cùng anh dậy sớm nhưng không ngủ sớm những ngày qua...

• Don't Care Don't Care x 5
    • Like Like x 1
    1. te
      Sao biết e k ngủ sớm

Ken likes this.
    2. bé Ỉn
      Dậy sớm thì k ns. Nhưng đừng thức khuya quá. Ai đời anh gì k khuyên em nó đi ngủ sớm, chẳng tốt tý nào

Ken likes this.
    3. Ken
      Có mà má, 2 anh em có muốn thức khuya đâu

2. Than

Than Trung học phổ thông 5 on a joyride https://youtu.be/m7xp8ukrOrA

Gửi chị,
    Em đoán là chị sẽ không đọc được đâu, lâu rồi chị không vào forum. Mà nếu có đọc được chắc không biết là có phải gửi cho mình không, ai gửi, vì chị không biết em là Than đâu nhỉ :))
    ...
    Bài hát chị thích

...
    Chúc mừng năm mới!
    Cười như thế này :) hoặc là thế này :D thế này =))
    Tặng chị một trái tim too
    :0002043B:

• Like Like x 4
    1. Mèo ú
      Than hoàng hậu đã lên cấp 3 rồi lè

3. te

te Trung học phổ thông

Gửi người anh,
    Hôm qua anh có bảo rằng anh nhạt nên nhiều khi càng không muốn nói. Hehe, em cũng nhạt lắm không biết anh có thấy không ? Chắc đó lại là một đặc điểm chung nữa của hai anh em.
    Bật mí ba nghệ sĩ em thích cũng đều tự nhận mình nhạt giống anh em mình.
    Nhạt cũng có cái hay riêng anh nhỉ!
    Tặng anh bài hát của chúng ta.
    ( chưa có bản thu âm, đố anh nghe được lời hihi )

• Don't Care Don't Care x 3
    • Love Love x 2
    • Laughing Laughing x 1
    1. View previous comments...
    2. Riv Nguyen
      Chị đi xem "Vì ta có nhạt" ở HN luôn này, chị Lý hát show "Vì ta quá nhạt" 2 ngày ở HN, 2 ngày ở Sài Gòn. Lúc ấy chị đi một mình thôi vì chẳng biết rủ ai, cũng chẳng nghĩ ra ai thích để rủ đi. Lúc đặt vé cũng phải canh vì vé hết sớm, lúc nhận vé cũng không tự đến lấy được vì đang ở Đà Nẵng, may quá nhờ được Minh lấy hộ và trả công Minh bằng gói bánh Cam đặc sản bà Thêm hehe :v từng đấy cố gắng và may mắn để có một đêm trọn vẹn luôn ;v

te likes this.
    3. Riv Nguyen
      cơ mà khi nào có dịp chị rủ nhé :)) đỡ phải đi 1 mình =))

te likes this.
    4. te
      oke chị, rủ em nha! Không bữa nào mình ghé phủ chị Lý cũng hay hay.

Riv Nguyen likes this.
    5. Riv Nguyen
      Chị không biết thích nhất bài nào nữa, nhưng lúc xem rất ấn tượng và nhớ gần hết lời dẫn của chị Lý, vừa hát vừa đố, vừa đố vừa kể chuyện. Có bài "Đừng mua nhiều nhà hơn mình cần" chị thấy thích và hay liên tưởng về ngôi nhà của mình ngày xưa, hồi cả nhà còn ở với ông Nội, như chị Lý kể liên tưởng về ngồi nhà ở ĐN hồi còn thuở bé của chị ấy. Lúc ấy vừa nhớ, vừa vui, vừa bồi hồi nữa

6. Mèo ú
      nghe được mà Te ơi :) cơ mà anh chưa hiểu lời bài hát =))

te likes this.
  4. lemon cream

lemon cream Trung học cơ sở Where do i belong?

mình còn 6 tháng nữa.

• Like Like x 3
    1. Mèo ú
      6 tháng nữa là chị tốt nghiệp đúng k nhỉ=))

te likes this.
    2. lemon cream
      không đúng :v

te likes this.
  5. Ken

Ken Trung học cơ sở

"Có lẽ thời gian đấy chúng ta xa hơn trong cảm giác, để lôi chúng ta lại gần hơn trong suy nghĩ, kéo chúng ta lại những ngày tháng êm đềm trước mắt hoặc đã qua, tôi chấp nhận hết, ôm lấy hết, vì tôi biết cuộc sống suy cho cùng cũng chỉ là một chuỗi những ngày tháng nối nhau, mà nếu không thể hạnh phúc ngày hôm qua hay ngày mai thì hãy ít nhất làm ngày hôm nay trở nên rực rỡ. Tuổi trẻ chưa bao giờ thôi mong muốn dù cho có bao nhiêu những vấp ngã, những phí hoài, những khổ đau, rất nhiều đợi chờ, rất nhiều cố gắng."
    Hà Nội ồn ã nhưng cũng đầy cô đơn, hiện đại nhưng cũng đầy hoài niệm và Hà Nội cũng thật mộng mơ vì mỗi ngày tôi được trò chuyện cùng em... Điều này càng nói ít càng ngọt ngào.

• Like Like x 3
    • Laughing Laughing x 2