TÂM SỰ Miền không tên

Discussion in 'TÂM SỰ SÔNG MÃ' started by penguin, 11/7/19.

1. penguin

penguin Trung học cơ sở "Đừng quên rằng trái tim cậu ở đâu thì kho báu cũng ở đó."

Miền không tên của mình bắt đầu vào mùa hè năm 2016 - chỉ cần nhắc đến hè thôi là những ký ức đau khổ và chán chường ùa về.
    Không hiểu sao, hạ buồn cứ đeo bám mình. Thất vọng, bất lực, cô đơn, sợ hãi...có những lúc mình không còn nhận thức được những cảm xúc trong mình là gì nữa. Mình cũng không biết gọi tên chúng là gì? Chắc có lẽ, chúng đã cuộn thành dòng ký ức trôi về miền không tên.
    Mùa hè năm nay có Sông [​IMG]Mã, có thêm màu xanh mà mình yêu thích, có nhiều tấm lòng để sẻ chia và giãi bày, có những tâm hồn trẻ thơ giúp mình trở về với bản ngã của mình, với tuổi thơ còn nhiều mơ mộng. Dù có buồn, thì cũng là nỗi buồn ở một nơi rất đẹp như vậy đó <3

#1 penguin, 11/7/19
    Last edited: 14/7/19
    • Like Like x 3
    1. mynguyenbg
      attach ảnh nếu muốn hiện lên bài viết (trong bài viết) như mấy bài post thì đăng lên đâu đó, copy image address rồi paste vào image URL í. t k biết c biết chưa nhưng cứ cmt vậy ^^
      chúc mừng vì có thêm mùa hè ý nghĩa!

penguin likes this.
    2. penguin
      Ui t chưa biết đâu, mà nó k hiện ảnh kìa @@

3. mynguyenbg
      c đã up ảnh này lên trang nào chưa (vd: fb, blog...) nếu rồi thì mới copy đc image address (vì lúc đấy nó mới có í).

Loading...
  2. bé Ỉn

bé Ỉn Trung học phổ thông 5 năm nữa... chúng ta sẽ đi cùng nhau một MHX ... kiếm thật nhiều tiền, bỏ việc rồi đi. Nhé!

Bầu trời hôm nay thật đẹp.
    Đẹp như cách cậu đến,
    Và cũng thật đẹp để tiễn cậu đi.

Cậu đến, với tâm thế nhẹ nhàng, chỉ muốn mọi người vui. Nhưng tại tớ mà cậu lại phải ra đi. Xin lỗi vì tất cả, vì không thể làm tốt hơn để giữ cậu lại.

Là người đón cậu đến, để rồi tự mình tiễn cậu đi, tớ thực sự xin lỗi vì mọi chuyện...
    Hãy ra đi bình yên nhé!

Và hẹn gặp lại.

Ps: Chẳng biết nên viết vào đâu, lướt forum thấy tên thread khá hợp, dẫu k biết có đúng ý chủ thread không? Nhưng cần 1 nơi để chia ly...

• Like Like x 2
    • Love Love x 2
    1. Hắt Sì
      Ỉn làm nhắc đến radio à Ỉn?

bé Ỉn likes this.
    2. penguin
      Mọi sự đẹp đẽ ở hết trong lòng rồi <3

bé Ỉn likes this.
    3. bé Ỉn
      Hắt Sì , k anh ạ. Radio đã ra đi đâu, cậu ấy vẫn ở đây mà, chỉ là theo dõi mọi người từ xa thôi, có dịp cậu ấy sẽ về.

Hắt Sì likes this.
    4. bé Ỉn
      penguin , em sẽ không bao giờ quên những ký ức đẹp đẽ này, bởi vì tình cảm dành cho tất cả, và tình cảm thì sẽ luôn là thứ tốt đẹp...

Last edited: 25/11/19
  3. te

te Trung học phổ thông

Tình yêu chữa lành vết thương - cả ở người trao và người nhận.
    Karl A. Menninger

Ở một khoảng khắc nào đó. Bạn nhận ra có người nhớ nghĩ tới bạn, nhớ tới bạn. Chắc hẳn đó là khoảnh khắc trái tim cảm thấy ấm áp lạ lùng.

Mấy dịp lễ hằng năm, lần nào mình cũng gửi đôi ba lời tới cô, người mà mình kính trọng nhất quãng thời gian đi học. Người duy nhất cho mình cảm giác được lắng nghe dù chỉ là những chuyện không đâu vào đâu, chẳng về lớp cũng chẳng về trường. Cô cứ tự nhiên và gần gũi như thế.
    Những ngày đầu học cô cũng là những ngày tìm đến sách, lật giở những trang giấy về thầy hiệu trưởng Kobayashi về ngôi trường Tomoe với những đứa trẻ trên lớp học toa tàu. Mình cũng có một thầy hiệu trưởng như thế.
    20/11/2019
    Tin nhắn đến
    " Ê hôm nay cu K với H nhắn tin làm cô lại nhớ đến m "
    Thế đấy, ngày hôm đó đọc được tin nhắn nhẹ lòng hơn bao nhiêu giữa chốn này, ồn ào, bụi bặm.
    Giữa mênh mang những suy nghĩ vẩn vơ.
    Đi tới tận tối muộn cũng kịp về nhà để nhắn cho cô mấy dòng, như mọi khi.
    " Cuối cùng nó cũng chúc cô rồi. "
    Tết này nó về thăm cô.

Một câu chuyện trong số những câu chuyện khác. Để rồi mình nhận ra câu nói trên thật đúng.
    Vậy thì cứ yêu thương nhau đi, ngại gì nhỉ :D.

• Like Like x 4
    • Love Love x 1