Lời cảm ơn

1. saokim_2592

saokim_2592 Trung học cơ sở Mình mới 23 thui? lá là la....

Không phải một bài viết văn hoa, cũng không thể nào cố gắng viết được những gì văn hoa. Chỉ có một điều tự đáy lòng xuất phát ra, đó là cảm ơn gia đình mình rất nhiều, chẳng biết nói gì hơn ngoài điều đó, bởi thật hạnh phúc khi có một gia đình như vậy, gia đình nơi mà những người anh, người chị, người bạn, và cả những đứa em luôn sẵn sàng đứng cùng, đi cùng trong lúc khó khăn nhất, nguy cấp nhất, lúc mà CAFE XANH tưởng chừng như khó khăn nhất, các anh đã xuất hiện, làm việc không kể ngày đêm,... cũng ko biết vì lí do gì, các anh em lại có thể dành nhiều sức lực cho caffe Xanh đến vậy, vắt kiệt sức lực, hết mình vì Xanh tới thế. Có lẽ, đó là bởi các anh là các anh, là những người anh em ruột thịt của Sông Mã, là những đứa con của gia đình Sông Mã, và có lẽ cũng tự bởi vì cái thứ tình cảm rất đỗi tự nhiên với SM trong mỗi con người đó. hihi. Không biết, không biết, chỉ biết rằng, đó là 1 điều thật tuyệt vời của những con người thật tuyệt vời.
    Hôm nay e/t/c đi đường về nhà, và chợt nhìn thấy bóng xe đạp áo chống nắng đi tới Cafe Xanh, vất vả giữa cái nắng hè như thiêu đốt, chợt nghĩ, nơi đây, dấu chân SM đã đi qua, mồ hôi SM đã nhỏ xuống, thật tự hào. Nên em sẽ lại càng phải cố gắng vì nói, bởi nó là SM, là mồ hôi và công sức của SM. Có thể em chưa thực sự làm tốt, đôi khi cũng thấy mỏi đôi cánh, muốn gãy xuống, nhưng sẽ nhìn vào SM, nhìn vào các anh chị,... để cố gắng hơn nữa giữ gìn Cafe Xanh.

Cafe Xanh, có phải vẫn luôn được các anh và gia đình mình bảo vệ và che chở nhỉ?

• Like Like x 7
    Loading...