Kể chuyện đời thường

Discussion in 'KHỞI HÀNH' started by dangduythuc.bs, 6/9/16.

1. dangduythuc.bs

dangduythuc.bs Trung học phổ thông Mưa ^^

Càng nghĩ càng thấy Khởi hành thực sự ý nghĩa, thực sự cần thiết với giới trẻ Việt Nam hiện giờ.
    Nhưng vì nhiều lý do mà chúng ta phải tạm dừng và sẽ hẹn tiếp tục vào một thời gian trong tương lai.

Nhưng có một điều mà Khởi hành vẫn có thể tiếp tục, đó là Khởi hành ngay trong lòng của Sông Mã.
    Muốn làm truyền tải một điều gì đó tới người khác thì chính mình phải là người hiểu rõ nó nhất.

Vậy, mình rất muốn tất cả chúng ta những Smers sẽ bắt đầu Khởi hành ngay bây giờ.

Bài viết này, mình muốn mở đầu cho chuỗi câu chuyện mà mọi người gặp trong cuộc sống thường ngày. Đó là những câu chuyện về Khởi hành, nhé!

Mình xin bắt đầu bằng câu chuyện về anh chàng bảo vệ sắp trở thành thầy giáo dạy võ:

Đó là anh chàng bảo vệ ở nơi mình làm việc. Cậu ấy sinh năm 95 (hình như thế) đậu khoa thể chất đại học Sư phạm. Nhưng năm đầu quá ham chơi nên kết quả học tập không như mong muốn và cậu ấy đã bỏ học. Việc sau đó cậu ấy làm là đi học võ với mong muốn sẽ trở thành giáo viên dạy võ.

Mình hỏi cậu ấy vì sao lại đi làm bảo vệ. Cậu ấy bảo làm nghề này để nuôi nghề võ. Cậu ấy kiếm tiền tự sống trong thời gian học tập để có thể trở thành giáo viên. Và tới tháng 10 này, cậu ấy đã có thể trở thành giáo viên dạy võ thì cậu ấy không cần đi làm thêm việc gì nữa.

Mình cũng hỏi suy nghĩ của cậu ấy về nghề bảo vệ thế nào? Cậu ấy bảo nghề này không có tương lai. Cậu ấy yêu thích nghề giáo nên cố gắng theo đuổi.

Mình tin chắc kết quả cuối cùng, cậu ấy vẫn sẽ là giáo viên và cuối cùng thì cũng được làm việc liên quan đến "thể chất" :D

Không rõ đó có phải thực sự là công việc phù hợp với cậu ấy không? Nhưng khi mà người ta đã cố gắng theo đuổi và tự vạch ra con đường cho mình thì chắc chắn sẽ là công việc ƯỚC MƠ của họ.

Kể câu chuyện này, mình mong mọi người sẽ suy ngẫm sâu sắc và kĩ càng về điều mình yêu thích nhất, ước mơ của mỗi người. Nếu mọi người có đủ niềm đam mê và sự cố gắng chắc chắn sẽ đạt được dù khó khăn và gian truân đến đâu.

Rất mong được tiếp tục đọc câu chuyện của mọi người :)

• Like Like x 8
    1. Sep
      Em xin phép không liên quan nhưng cái dòng Kệ hú hú tởm quá anh ạ :)))

Loading...