[ĐỜI SỐNG] [Đêm Hội Trở Về] Nỗi nhớ tháng 12 (11/12/2016)

Discussion in 'ĐỜI SỐNG SÔNG MÃ' started by Thúi Siêu Nhân, 4/12/16.

1. Thúi Siêu Nhân

Thúi Siêu Nhân Trung học phổ thông https://www.youtube.com/watch?v=q8lhtIsBczQ 1 năm trôi vèo như 1 cơn gió. Bạn Thôn còn nhớ tui hem? :(

À há, chào cả nhà, chào các bạn trẻ, chào các anh chị, chào các đồng bọn,... ^^

Đầu tiên mọi người nghe bài này nhé:

"Loanh quanh thời gian một năm đã qua
    Lao xao mùa đông trút lá rơi tháng 12
    Khăn len giờ em quàng lên đôi vai
    Như không ngại cơn gió cuối cùng
    Cùng ai bước qua năm tháng lạnh lùng..."

Gần đây nhất được đi cùng Sông Mã là chuyến đi hậu Mùa Hè Xanh Hải Hoà, tháng 8/2016.

"(Từng tháng) với bao nhiêu việc thế thôi
    Thấm thoắt thời gian dần trôi quá nhanh
    Quanh đi ngoảnh lại đã thấy tới tháng 12"

Đã 5 tháng không hẹn hò với Sông Mã, không hừng hực với Sông Mã, không lao mình với các chiến dịch và các buổi họp.

Nhưng mà nhớ, lúc nào cũng nhớ là "(Ở đó) có một lời đã hẹn rồi". Cả Sông Mã to đùng, chẳng hẹn được hết với nhau thì hẹn riêng nhau. Người này hẹn người kia, người này rủ rê người kia, thế rồi chẳng hiểu sao tất cả lại tụ tập vào một chỗ :)))

Túm lại thế này các đồng bọn của chị:

Trong không khí trang nghiêm và hừng hực của Cội Rễ với các bạn nhỏ, thì các bạn già và hơi già chúng tui (thật ra có cả bạn trung niên và bạn trẻ nữa) có một CHƯƠNG TRÌNH ĐẶC BIỆT muốn công bố với toàn thể Thôn mình <:-P<:-P<:-PCụ thể như sau:

CHƯƠNG TRÌNH: ĐÊM KARAOKE ĐẶC BIỆT với tên gọi "NỖI NHỚ THÁNG 12" =D> =))
    CHỦ ĐỀ: THÁNG 12
    ĐỊA ĐIỂM: Bí mật b-)
    THỜI GIAN: 19h30 - 22h ngày chủ nhật, 11/12/2016
    MỤC ĐÍCH: "Nỗi nhớ tháng 12" ra đời để làm giảm xì trét cho các bạn "trong vòng Cội Rễ", để tăng "áp lực" cho các bạn "ngoài vòng Cội Rễ" :))); để xoá mù thông tintăng cường quá trình hội nhập lại với xã hội cho lũ già chúng tui hoặc lũ trẻ mà về nghỉ hưu hơi sớm => Túm lại là để yêu thương nhau, nhỉ :">
    THÀNH PHẦN THAM GIA: Tất cả anh chị em già trẻ trong Thôn + file đính kèm (nếu muốn) >:)

Thông tin cụ thể và không cụ thể sẽ được bật mí dần dần cho cả nhà :)) Mọi người nhớ hóng thật kỹ trên tất cả mặt trận nhen từ giờ cho đến hôm ấy nha :-@
    Bật mí là có rất nhiều món quá thú vị dành cho mọi người, đặc biệt là người giành giải nhất này, giải nhì này, giải ba này, giải bét hay khuyến khích cũng có. Thậm chí còn có giải cho khán giả nhiệt tình nhất, khán giả lôi kéo được đông người tham gia đêm hội nhất, khán giả đến sớm nhất, khán giả về muộn nhất, khán giả trẻ nhất hay già nhất cũng có luôn :))))

Chương trình rất nhẹ nhàng, vui vẻ, đầm ấm cùng rất nhiều bài hát hot hít nhất đang chờ đợi các bạn :v

Thật ra là rất muốn được gặp cả nhà. Note vào lịch ngày đó. Đến đi, cùng hát, cùng quẩy và cùng "Nâng ly bên nhau trong tháng 12..."

Vì gần đây chị hay tự hỏi: Nếu mình không trở về, tại sao ngày xưa mình đã bắt đầu?
    Suy cho cùng, những lúc mệt rồi sẽ qua, những lúc buồn hay thất vọng cũng sẽ qua, nước mắt rồi cũng sẽ khô và vết thương thì cũng sẽ lành. Giữ lâu làm gì cho mệt bản thân mình.

Chị đợi. Em đợi. Tui đợi cả nhà >:D<

Mượn lại lời anh Béc và bác Trần Lập "Ủ than nóng, ươm lửa hồng. Tháng 12 rất đẹp."

Yêu thương >:D<

#1 Thúi Siêu Nhân, 4/12/16
    Last edited: 4/12/16
    • Like Like x 15
    1. Mạc Vấn
      Thêm được thread cover đó Thúi. Bấm vào Thread Tools là thấy.

2. Mạc Vấn
      Này thì trở về.

3. lucky boy
      :00020210:

Tê Ka likes this.
    Loading...