Những lá thư trong chai

Discussion in 'TÂM SỰ SÔNG MÃ' started by o_ostar, 17/4/11.

1. o_ostar

o_ostar Trung học phổ thông

Đôi khi mỗi chúng ta đều có những điều không thể nói trực tiếp với những người mình yêu thương. Mượn tựa đề 1 quyển sách của blogviet, "Những lá thư trong chai" - những bức thư có lẽ mãi sẽ là bí mật, không người nhận, mong rằng mọi người có thể coi topic như 1 nơi gửi gắm tâm sự tới người thân, bạn bè >:D<

• Like Like x 21
    • Love Love x 1
    Loading...
  2. Tit

Tit Cục Tit - Super L À pu

Rất ngắn ngủi thôi cho một cô gái biết mình sẽ nhận được thư và từng chịu đựng nó rất lâu rồi :)

Đi đâu về là giam mình trên phòng, Phòng em có thể nói vừa là thiên đường vừa là địa ngục của em, nó là thiên đường vì nó là của riêng em, trong đấy, em tự do, em thoải mái, em kô thích ai tự tiện vào phòng em.... Nhưng thiên đường nếu chỉ có 1 người ở thì cũng là địa ngục đấy....

Có nhiều khi tôi quá buồn
    Bóng ai như tôi đi qua cánh đồng
    Bóng ai như tôi đi qua cõi đời
    Nhặt lại mình trên từng ngọn gió
    Giống như con chim sẻ nhỏ tha về từng cọng vàng khô
    Cây xấu hổ đau gì mà rũ lá
    Tôi gục đầu trên bóng tôi

Make a good move, Miss Little Happy :)

• Like Like x 4
  3. Mạc Vấn

Mạc Vấn Cao học "Lá nằm trong lá / Tay nằm trong tay"

Gửi cậu

[JUSTIF]Rồi một ngày tớ nhận ra rằng cái tên mà tớ thường hay nhớ đến không còn là cái tên cũ mà là tên của cậu. Rồi có những lúc tớ nhớ giọng nói của cậu, nhớ về những lần tớ gặp cậu. Tớ nhận ra rằng tình cảm của tớ với cậu khá lạ lùng, không hẳn là thích, nhưng cũng chưa là yêu. Nhưng tớ cũng nhận ra rằng có điều gì đó dường như là quá xa xôi và mong manh...

Được mất tùy duyên!
    [/JUSTIF]

• Like Like x 8
    • Haha Haha x 1
  4. bong.luv

bong.luv Sơ sinh

From: Bông :((
    To: Mụ Và Chỵ :((

Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người Tôi Nhớ 2 Người . . . :((

Nói Thật Đợi Đến 30-4 Là Hơi Lâu Đấy Nhé :-w Nhưng Hum Xao Ta Sẽ Đợi :"> 2 Nàng Cũng Đợi Ta Nhé :"> lusm lusm lusm >:D<>:D<>:D< :X:X:X

• Like Like x 1
  5. Mơi

Mơi Guest

Tôi gặp em trong tiết trời tháng 6 Huế thương. Lang thang đôi mắt ngẫn ngơ trong lớp học, tôi bắt gặp em?Em lạnh lùng lắm, lạnh như cơn mưa rào phố Huế. Đáp trả lại ánh nhìn xay đắm em trố mắt nhìn chốc rồi làm ngơ.

Và từ bao giờ, trái tim tôi đã mở lối đón em vào. Chàng ngốc lại ngày ngày dõi tìm em trong cái ồn ào của lớp học. Ngày em tặng tôi nụ cười như ánh nắng xuyên qua những hạt mưa?tỏa sắc nở rộ trong tâm hồn chàng ngốc.

Chia tay Huế, chia tay em, tôi để nổi nhớ ở lại...

• Like Like x 8
  6. o_ostar

o_ostar Trung học phổ thông

Cho một entry cuối!

Muốn viết một cái gì đó về Anh, về những gì đã qua nhưng lại sợ. Em sợ mình viết xong rồi lại tiếp tục vi phạm lời hứa, trái tim Em lại một lần nữa quặn thắt khi nhắc đến tên Anh.

Đã lâu lắm rồi Em không có thói quen viết nhật ký, cũng lâu lắm rồi Em không hý hoáy ngồi gấp hạc nguyện ước một ai đó để dành 3ph mỗi ngày để nhờ về mình, đã lâu lắm rồi em không còn thói quen mua những đôi tất nhỏ nhỏ xinh xinh để viết thư gửi cho ai đó, đã lâu lắm rồi lâu lắm rồi rất lâu rồi Em không được nghe giọng nói Anh ..... Em chưa từng hối hận khi yêu Anh, nhưng đôi khi em ước chúng ta được quay trở về thời chúng ta còn là bạn. Em sẽ kể cho Anh nghe về người con trai em thích, về những buồn vui trong cuộc sống Em. Em sẽ ngồi nghe anh kể về người con gái anh thích, về những bí mật trong suy nghĩ Anh ...

Khi đọc ở đâu đó "Đôi nào lần đầu tiên yêu nhau đi dưới mưa sẽ được chúc phúc trọn đời" em đã mỉm cười. Nhưng kỷ niệm đầu tiên của chúng ta không phải là mưa ... mà là bão Anh nhỉ. Bão không lãng mạn như mưa, cũng không yên ả như những cơn mưa trong tưởng tượng của Anh và Em. Tình yêu mình với Em cũng giống như cơn bão ấy, hạnh phúc ngắn ngủi mà dư âm thì còn mãi. Em nhớ cái lạnh của mưa đêm, Em nhớ chiếc ô bên hiên nhà, Em nhớ cái mênh mang tĩnh lặng của sông núi ..... để mỗi khi bật dậy sau cơn mơ, Em thấy sợ, sợ cái tĩnh lặng của căn phòng rộng không một ai bên cạnh ... Lúc ấy cảm giác mất Anh rõ rệt hơn bao giờ hết. Em đau, Em chỉ muốn vứt bỏ cả lòng tự tôn của một đứa con gái có cái TÔI to đùng để gọi cho Anh, dù chỉ là để nghe giọng Anh .....

Có đôi khi, Em trách duyên phận đưa Anh đến bên Em khi Em còn quá trẻ con, khi Em còn chưa học được cách yêu thương một người. Sự trưởng thành của Em phải đánh đổi bằng người con trai Em yêu, như vậy có quá đắt không Anh!

• Like Like x 6
    • Sad Sad x 1
  7. nhỏ bạc hà

nhỏ bạc hà Trung học cơ sở

......Lâu thật là lâu đến tận bây giờ tớ mới chịu để cho cậu bước ra khỏi đầu óc và trái tim mình. Tớ ko đau, ah, phải nói là bây giờ tớ ko đau chứ lúc đó đầu óc tớ, người tớ chẳng biết j hết á. Tớ cũng biết cậu đã gạt tớ ra khỏi cuộc sống của cậu ngay từ cái buổi sáng hôm đó, lúc cậu đi wa mà ko thèm ngoảng lại nhìn tớ 1 lần ( tớ cũng way đi rất nhanh nhưng rồi lại ngoảnh lại nhìn cái dáng đồ sộ của cậu hình như cứ đi xa, xa mãi xa đến mức tớ ko thể nào nhìn thấy đc). Giây phút ấy, tớ đã tự nhủ lòng phải quên rằng giấc mơ vậy là chấm dứt, tất cả những j diễn ra giữa tớ và cậu sẽ chẳng còn là gì. Cậu bít ko, lúc đó, dù đau nhưng tớ vẫn thấy nhẹ nhõm, thật sự thế, vì tớ biết những j cậu dành cho tớ, tất cả, tất cả đều ko thật...........
    Nhưng tớ biết có những thứ là thật. Đó là những giây phút hạnh phúc, những nụ cười rạng rỡ hay thậm chí cả những giọt nước mắt và nỗi buồn niềm đau............
    Tớ cảm ơn cậu, cảm ơn cậu rất nhiều, mối tình đầu của tớ ạ!
    Cảm ơn vì tất cả những điều cậu đã dành cho tớ
    Cảm ơn vì cậu đã là người đầu tiên mở cánh cửa lòng tớ để những người khác có cơ hội bước vào.
    Cảm ơn vì nhờ có cậu tớ đã bít thế nào la iu một người.
    Cảm ơn vì những ngày tháng hạnh phúc, những giọt nước mắt và cả những nụ cười mà cậu đã mang đến.
    Cảm ơn vì nhờ cậu tớ đã bíêt thế nào là...ghen, là hạnh phúc hay buồn đau thật sư.........
    Cảm ơn vì cậu đã cho tớ những phút giây được sống là chinh mình..........
    Cảm ơn cậu đã cho tớ bít cảm giác ngọt ngào đc cưng chiều, yêu thương
    Cảm ơn cậu người đã cho tớ 1_giấc_mơ_dài, một giấc mơ có thật về mối tình đầu của tớ, hạnh phúc và nhẹ nhàng...........
    Cảm ơn vì nhờ cậu mà tớ bíêt rằng tớ vẫn còn chút j gọi là nữ tính (hix) và tớ cũng cố gắng để trở nên con gái hơn..........
    Tớ còn mún nói nhìu nhìu nữa nhưng........... hết vốn :-s
    Chỉ điều cuối cùng cảm ơn cậu đã ra đi mà ko đóng cánh cửa lòng tớ, ko để trong đó chỉ toàn là giá băng (đã có lúc tớ nghĩ tơ ko thể iu thương ai đc nữa vì con tim của tớ đã giá băng mât rùi đấy ~) mà nó vẫn rộng mở để đòn những con người mới mang đến cho tớ những giấc mơ khác ^^. Và nhờ cậu mà tớ bít mình phải làm j tiếp theo, nhờ cậu tớ bít là cuộc sống còn nhiều thứ đáng giá hơn để cố gắng............
    Và tớ cũng mún xin lỗi cậu nữa!
    Tớ xin lỗi vì tất cả những j cái con người ích kỉ trong tớ đã gây ra cho cậu!
    Tớ bít cậu khó chịu, tớ thực sự xin lỗi mà.!
    Nhưng tớ ko hề mún trong mắt cậu tớ trở nên xấu xa đi.............
    Tớ xin lỗi vì hay giận dỗi và nhõng nhẽo cậu như thế , nhưng giờ giữa chúng ta chẳng còn quan hệ j. Bạn thân ư? Nghe xa xỉ quá, phải không?
    Tớ xin lỗi vì đã chửi cậu như thế, nhưng mà cậu bít lúc chửi cậu tớ cũng khó chịu lém ko?
    Tớ xin lỗi vì luôn trách cậu ko đáng làm con trai, trong khi đó nhìu lúc tớ thấy mình cũng cư xử cứ như ko phải là một đứa con gái (bình thường) vậy...zzzz....
    Và điều cuối cùng tớ mún nói.
    Tớ tin cậu, tớ luôn tin và sẽ mãi tin. Và hơn ai hết tớ mong cậu tìm lai đc sự bình yên trong tâm hồn sau tất cả những sóng gió đã qua và sẽ đến.
    Hãy sống tốt và luôn nỗ lực hết mình nhé, bạn thân yêu!!!!!!

• Like Like x 5
  8. kiemphong

kiemphong Trung học cơ sở

Thế là lại một mùa hoa Gạo nữa đã đến,phô sắc đỏ rực rỡ trong ánh nắng chói chang đầu hè...và lòng A lại bồn chồn,rạo rực... có cái gì man mác,xa xăm,như hư,như thật...​
    A còn nhớ...lần đầu tiên,A tình cờ gặp E trong tiết trời mùa hạ với những bông hoa Gạo rực trời...ngay giây phút đó,ngay sau cái nhìn đầu tiên đó,A biết...trái tim mình đã thuộc về E!​
    Mới đó mà đã mười mùa hoa trôi qua!​
    Mười mùa hoa,E đã cho A biết thế nào là yêu,là nhớ,là buồn vui,là đau khổ...biết thế nào là hố sâu tuyệt vọng,là hạnh phúc trào dâng...​
    A nhớ những đêm thức trắng cùng E...nhớ những phút ngọt ngào 99...nhớ cả đêm 08 huyền ảo...và còn đêm 09 vun vỡ trái tim...ôi!thật nhiều kỷ niệm không kể hết...những khổ đau,ngọt ngào E đã gieo giắc vào lòng A!​
    Người ta nói...E có vẻ đẹp của Quỷ...vẻ đẹp ấy khiến bao kẻ ghanh ghét,dèm pha...nhưng cũng không ít thằng đắm say điêu đứng...Và A biết,A chỉ là một,trong số triệu triệu thằng...yêu E say đắm...Nhưng có sao,càng nhiều người yêu E,A càng thấy mình thật hạnh phúc...và sẽ luôn là như thế...​
    Sẽ luôn là như thế,Tình cảm mà A giành cho E - Hỡi MU yêu dấu!​
    :X
    -Trích "Thư gửi Manchester United-mối tình đầu của tôi"​
    :P:P:P

• Like Like x 9
  9. Mạc Vấn

Mạc Vấn Cao học "Lá nằm trong lá / Tay nằm trong tay"

Lặng...

[JUSTIF]Gió mùa đông bắc tràn về xua tan chút oi nồng mới chớm về của mùa hạ. Lòng ta cũng như trầm xuống vì một cảm giác nửa lạ nửa quen. Còn nhiều lắm những lo âu, bộn bề. Nhiều suy nghĩ cứ vấn vương mãi không thôi.

Tớ và cậu dường như quá xa cách. Cậu, dường như có quá nhiều những mối quan tâm khác. Dường như những gì đã xảy ra ở một ngày trong quá khứ chỉ là cảm xúc nhất thời của cậu mà thôi. Mơ hồ, mơ hồ lắm. Có lẽ tất cả mọi điều cũng chỉ là dường như!

Đâu có mong đợi điều gì, nhưng dường như... ta vẫn buồn
    !
    [/JUSTIF]

• Like Like x 6
  10. waterlily

waterlily Đại học "Thả rồi mây bay đi mãi / Ngày mai chẳng là hôm qua"

Đã quá lâu rồi những ngày ấy, ngày bạn gọi điện đến cho mình chỉ để kể về một ngày của bạn. Đã quá lâu rồi những buổi mình và bạn cùng đạp xe dưới cái nắng chang chang rồi chuyện trò đủ thứ chuyện. Qúa lâu rồi phải không? Tất cả giờ chỉ còn là kỉ niệm về một ngày xưa rất xa thôi.

Có nhiều người nói tình bạn của chúng mình thật đẹp, chúng mình biết thật nhiều thứ về nhau, kể cho nhau nghe biết bao chuyện trên trời dưới bể. Mình cũng nghĩ tình bạn của chúng mình thật đẹp nhưng tình bạn ấy chẳng thể dài như mình mong đợi. Bạn dường như cũng như những người bạn trước đây, đến rồi đi và để trong mình bao kỉ niệm và lưu luyến không thôi. Ai bảo rằng bạn đã cho mình những tháng ngày với thật nhiều niềm vui, rồi có cả những nỗi buồn, những dòng nước mắt như thế chứ. Bảo mình quên bạn sao? Một người bạn thân đâu có quên dễ dàng được đâu, bạn nhỉ. Những kỉ niệm cũ sẽ vẫn trở về day dứt lắm, quên làm sao đây? Những người bạn cũ đã quay bước đi trước bạn mình còn chẳng thể nào quên, nói chi đến bạn nữa.

Quay bước đi và đi trên những con đường mới. Câu "chia tay nhé rồi ngày vui ta gặp nhau" mình nói với bạn có lẽ xa xôi quá. Chỉ biết cầu chúc cho bạn những gì tốt đẹp nhất. Bạn từng nói với mình rằng bạn là một chú chim ưng, vậy thì chim ưng hãy cứ sải cánh và bay thật cao nhé. Bầu trời rộng lớn là của bạn. Những kỉ niệm hãy cứ để mình mình nhớ thôi, đừng buồn bã nhớ thương nữa nhé, hãy bay trên bầu trời của mình.

Tạm biệt nhé!

• Like Like x 4
    • Love Love x 1