Mỗi ngày một chân dung

Discussion in 'KỶ YẾU SÔNG MÃ' started by Mơi, 28/9/11.

1. Mơi

Mơi Guest

Mỗi chân dung đều cho ta một cảm xúc lạ. Cảm xúc cho một người...hay một ký ức...
    Nhằm mục đích nâng cao đời sống tinh thần cho anh em;)) nên Mơi lập Thread này như một khoảng lặng...để SMer có thể nhìn vào tâm hồn nhỏ bé nấp sau đống xác thịt kia trong mỗi chúng ta >:D<

Vào lúc 0h mỗi ngày, tại thread này, các bạn có thể post một ảnh chân dung của một ai đó và kèm theo title, comment, music
    Chú ý:
    • Vì mỗi ngày chỉ một chân dung nên mình căn cứ theo "Reply" nào nhanh nhất và chính xác nhất tính từ 0h, những "Reply" khác sẽ được xóa đi (Chờ ngày mai nhanh tay hơn nha ;)) )
    • Các bạn khác chỉ được "Comment", và không xì-pam nhá >:/
    • Các quy định sẽ được bổ sung sau tùy theo tình hìnhb-)

• Like Like x 6
    • Love Love x 1
    Loading...
  2. Mơi

Mơi Guest

Se lạnh...

Tự dưng nhìn bức ảnh này và nghe bài "Hà Nội mùa ký ức" trong cái đêm se lạnh...lại nhớ về mùa đông năm ấy - Tuyền quân :-s

---------------------------------------------------------------------------------

---------------------------------------------------------------------------------
    [ZING]IW6CBZWE[/ZING]

• Like Like x 14
    • Love Love x 1
  3. Mơi

Mơi Guest

Chỉ là phải đi!

"Tưởng tâm trạng phải phởn con nhà bà phơ lắm cơ, đổi ava đi chú, đi du lịch chứ có phải chui vào lò mổ đâu mà mặt mày thế kia >:D<" - Sue Little Sue
    ----------------------------------------------------------
    [ZING]ZWZABAZB[/ZING]

• Like Like x 11
  4. waterlily

waterlily Đại học "Thả rồi mây bay đi mãi / Ngày mai chẳng là hôm qua"

Bình yên một thoáng cho tim mềm

"Peaceful Day"- Bình yên một thoáng cho tim mềm :X

[ZING]IW6UZE7B[/ZING]

• Like Like x 21
    • Love Love x 1
  5. Mèo

Mèo Moderator Muốn thay ava tự kỷ mà phải dằn lòng =)) Tự nhiên nhớ thằng Thức. 2 cái lưng, mỗi tội, mỗi đứa ngoảnh 1 hướng..

Sinh nhật là...hạnh phúc lắm...

"Sinh nhật là...hạnh phúc lắm..."
    *Cười choe choét*
    [ZING]ZWZ9Z6WC[/ZING]

• Like Like x 16
  6. Mạc Vấn

Mạc Vấn Cao học "Lá nằm trong lá / Tay nằm trong tay"

Nhan sắc có hạn - Thủ đoạn khôn lường

Chị - người chị mà em luôn yêu quý và gắn bó từ khi vào Đội. Em và chị có thể nói chuyện với nhau rất nhiều, rất lâu, về đủ thể loại trên đời. Chị lắng nghe em và em lắng nghe chị. Chị của em bây giờ còn băn khoăn nhiều lắm về con đường hạnh phúc. Nhưng chị, em vẫn luôn nhớ chị của ngày xưa.

Tặng chị hai bài hát.

Thời gian

[ZING]ZWZDBBOA[/ZING]

Trở về

[ZING]ZWZ9Z0DB[/ZING]

Attached Files:

• Like Like x 20
    • Love Love x 1
  7. Mạc Vấn

Chị Ngơ

Chị có một cái tên đẹp, nhưng thường thì mọi người không gọi chị bằng cái tên đấy. Em gọi chị là chị Ngơ, bởi vì... chị rất là ngơ. Cái tên nói lên tất cả. Em đã từng nói, chị không có tâm địa. Chị sống chân thành và tình cảm, chị dễ bị mọi người bắt nạt nhưng chẳng giận ai bao giờ. Lâu rồi em không gặp chị, cũng không gặp chị, nhưng chị Ngơ vẫn là một trong những người chị mà em yêu quý nhất Sông Mã. Chị ơi, có nhớ "Bé B" không? :-s

Chúc hai anh chị nhà Ngơ hạnh phúc nhé. :)

[ZING]IW609W0W[/ZING]

• Like Like x 20
  8. Mạc Vấn

Faby

Đến tận bây giờ em vẫn không hiểu ý nghĩa cái tên Faby, nhưng em sẽ luôn gọi chị đơn giản và thân thuộc như thế: Faby. Chị là người đã phỏng vấn em khi vào Đội. Em vẫn nhớ hôm ấy, tuy chỉ nhớ mang máng là đã trả lời những gì. Bây giờ, thi thoảng chị vẫn kể lại, thật lạ phải không chị. Chị, người chị mà em luôn yêu quý và kính trọng, trước giờ vẫn vậy. Cũng không phải ngẫu nhiên mà có những điều em chỉ có thể chia sẻ với chị. Hi vọng sẽ luôn là như thế. Gửi đến chị một cái >:D<, người chị ngoài cứng trong mềm của em.

[ZING]IW6DC877[/ZING]

• Like Like x 17
  9. waterlily

waterlily Đại học "Thả rồi mây bay đi mãi / Ngày mai chẳng là hôm qua"

Ấm như là nắng

Anh là người đầu tiên trong Sông Mã để lại cho em ấn tượng- ấn tượng về cái răng khểnh duyên "chết người".
    Có thể nói anh cũng là người đầu tiên trong Sông Mã mà em thực sự nói chuyện, dẫu chỉ là qua mạng.
    Đa tình- đó là điều mọi người vẫn nhắc tới khi nói về anh, về hàng chục tình đầu mà với ai anh cũng chung tình cả.
    Nhiệt huyết, nhiệt tình- tính từ mà mọi người hay dùng để miêu tả về anh.
    Dịu dàng, quan tâm- chẳng phải ngẫu nhiên mà anh lại nhận được cái danh hiệu ấy hôm 13/6 đâu nhỉ.
    Vẫn còn nhớ lời chúc sinh nhật đầy ý nghĩa của anh trong sinh nhật lần thứ 21 của em.
    "Mặt trời bé con"- thật đúng với biệt danh của mình. Anh- ấm như là nắng ấy.

[ZING]ZWZ99O88[/ZING]

• Like Like x 24
    • Love Love x 1
  10. Mạc Vấn

Chym

Em nhớ Mùa hè xanh năm ngoái, những lần em và Chym xuống mó để giặt, em đều lấy một trái khế ở cái cây khế gần mó để ăn. Chua ơi là chua. Lần nào em cũng bật nhạc lên, em và chị cùng nghe.
    Em nhớ những lần em đèo Chym về, vào nhà Chym đã mấy lần mà em vẫn không tài nào nhớ được đường. Trên đường về em và chị nói với nhau đủ thứ chuyện trên đời.
    Em nhớ những lần đi chơi với Chym, xem triển lãm, ăn kem. Vui lắm Chym ạ.
    Em nhớ Mùa hè xanh năm nay, khi em uống rượu, hát và khóc. Nằm bên cạnh Chym, nhìn lên trên bầu trời đen, em đã nói với Chym rất nhiều.
    Chym ơi, đừng buồn nếu như cuộc đời có nhiều trái ngang. Em tin rằng rồi Chym sẽ hạnh phúc.
    Một ngày nào đó chị em mình sẽ lại đi với nhau và nghêu ngao những Bông hồng thủy tinh, Nếu em hiểu,... Chym nhé!

[ZING]ZWZ9Z0BC[/ZING]

• Like Like x 18
    • Love Love x 1