CHƯƠNG TRÌNH KHÔNG GIAN THƯ VIỆN

Discussion in 'CR02 - MÙA HÈ XANH 2017' started by Username, 18/6/17.

1. Username

Username Sơ sinh Bắt đầu cảm thấy giống cu li đích thực

Chào cả nhà ạ!
    Như mọi người đã biết, Dự án Cội Rễ CR02 đã được khởi chạy và là tâm điểm của Mùa Hè Xanh 2017 này. Một phần rất quan trọng trong quá trình xây dựng và cải tạo lại Thư Viện này là về Không Gian của Thư Viện, bao gồm 3 phần: Bên trong, Bên ngoài và Phần sân. Em rất mong có được những ý kiến và ý tưởng đóng góp của cả nhà, nhất là những anh/chị/bạn đã trực tiếp tiếp xúc và làm việc với Thư Viện trong quá trình xây dựng để có được những thông tin trực quan nhất. Em sẽ không đưa ra yêu cầu về yếu tố nào cả cho mọi người thoải mái đưa ra ý kiến sáng tạo không giới hạn :D Chỉ cần nhớ rằng mục đích và đối tượng phục vụ của chúng ta là trẻ em người Mông là được rồi ạ. Mọi ý kiến đóng góp sẽ được chúng em tiếp thu, đánh giá và ứng dụng sao cho phù hợp nhất! Cảm ơn mọi người rất nhiều! Chúc cả nhà có cuối tuần tuyệt vời ạ!

#1 Username, 18/6/17
    Last edited: 18/6/17
    • Like Like x 4
    • Love Love x 1
    • Haha Haha x 1
    1. View previous comments...
    2. Tuấn Phùng
      @ và tên người được tag :V

Tuấn Phùng, 19/6/17, #link
    3. Username
      Tuấn Phùng à đây được rồi này :v Kít sao lại nghĩ là con gái ạ :v

Username, 19/6/17, #link
      Tuấn Phùng likes this.
    4. Kít
      Username thấy đáng yêu nên tưởng gái :v

Kít, 19/6/17, #link
      Tuấn Phùng likes this.
    Loading...
  2. Cua

Cua Super Moderator Bình yên một thoáng cho tim mềm...

Hi chương trình :D

Từ hồi vẫn ở trong coreTeam của CR01, mình từng nhận phụ trách mảng nội dung. Ngày đó từng ấp ủ ý tưởng về 1 thư viện ngoài trời cho các em học sinh khi nhìn thấy bức ảnh của một người bạn chụp lại thư viện ngoài trời của trường học ở Pa Ủ, Mường Tè, Lai Châu.

Cho đến bay giờ, vẫn luôn thích cái ý tưởng về 1 thư viện ngoài trời thế này. Dù với hiện tại, với CR02 hay MHX trước mắt, có thể việc làm một thư viện như này không dễ.
    Đây là hình ảnh của thư viện mà mình tìm thấy trên mạng, để mọi người có thể hình dung dễ hơn.

Hôm qua có nói chuyện với 1 người anh, khi gửi mấy chiếc ảnh này, được gợi ý là mình có thể làm cái gì đó nhỏ hơn =))). Chỉ đơn giản là không gian đọc sách bên ngoài cho các em, có mái che, có chỗ ngồi, như này:

Với sân thư viện, mình có thể dựng 2 cái nhỏ nhỏ xinh xinh thế này. Đáng yêu nhỉ :3

Trên đây là chút đóng góp ý tưởng của mình cho thư viện. Chương trình mạnh mẽ lên nhá ^_^

• Love Love x 3
    • Like Like x 2
    1. Username
      Ôi có cả ti vi với chảo K+ kìa @@

Username, 18/6/17, #link
      Cua likes this.
    2. út Tâm
      đang định bảo thế, nhìn hịn dã man. t vẫn thích cái thứ 2 hơn

út Tâm, 18/6/17, #link